અમેરિકા ની આ એક વસ્તુ નષ્ટ કરવા માટે રશિયાએ કરી બધી હદ પાર યુક્રેન આવ્યું ખતરામાં - khabarilallive    

અમેરિકા ની આ એક વસ્તુ નષ્ટ કરવા માટે રશિયાએ કરી બધી હદ પાર યુક્રેન આવ્યું ખતરામાં

યુક્રેનને આધુનિક શસ્ત્રો સપ્લાય કરવાના અમેરિકાના નિર્ણયની રશિયાએ સખત નિંદા કરી છે. આ ઉપરાંત યુક્રેનમાં આ હથિયારોને મોરચા પર તૈનાત કરતા પહેલા જ નિશાન બનાવવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. નિર્ણયના ભાગ રૂપે, રશિયન દળોએ બુધવારે રાત્રે પોલેન્ડની સરહદ નજીક લ્વિવ ક્ષેત્રમાં બે રેલ્વે સ્ટેશનો પર મિસાઇલો છોડી હતી. પશ્ચિમી દેશોના મોટાભાગના શસ્ત્રો પોલેન્ડ થઈને યુક્રેનમાં આવે છે.

દરમિયાન, રશિયન સૈન્ય ડોનબાસના સૌથી મોટા શહેર સ્વાયરોડોનેક્સને કબજે કરવા નજીક આવી રહ્યું છે. ત્યાં યુક્રેનની સેના સખત લડાઈ લડી રહી છે પરંતુ પીછેહઠ કરવાની ફરજ પડી છે. યુએસ પ્રમુખ જો બિડેનની 700 મિલિયન ડોલરની સૈન્ય સહાયની તાજેતરની જાહેરાત પછી, રશિયાએ કહ્યું છે કે યુએસ યુક્રેન યુદ્ધને ભડકાવી રહ્યું છે.

આધુનિક હથિયારોની મદદથી સ્થિતિ વધુ વણસી જશે. અમેરિકાએ યુક્રેનને 80 કિમીની રેન્જ ધરાવતી રોકેટ સિસ્ટમ આપવાની જાહેરાત કરી છે. સંભવતઃ તેઓ આ અઠવાડિયે યુક્રેન પહોંચી જશે. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ આ મદદ માટે તેમનો આભાર વ્યક્ત કર્યો છે. તે જ સમયે, આ પુરવઠાને વેગ આપવાની જરૂર છે.

બિડેન પ્રશાસને કહ્યું છે કે યુક્રેને વચન આપ્યું છે કે અમેરિકી હથિયારોનો ઉપયોગ રશિયન શહેરો પર હુમલો કરવા માટે કરવામાં આવશે નહીં. આ હથિયારોનો ઉપયોગ યુદ્ધ મોરચે રશિયન સેનાનો સામનો કરવા માટે કરવામાં આવશે.

રશિયન રાષ્ટ્રપતિના ક્રેમલિન કાર્યાલયના પ્રવક્તા દિમિત્રી પેસ્કોવે કહ્યું છે કે પશ્ચિમી શસ્ત્રો યુક્રેનમાં ચાલી રહેલી રશિયન લશ્કરી કાર્યવાહીને અસર કરશે નહીં. આ ક્રિયા તેના ઉદ્દેશ્યને પ્રાપ્ત કર્યા પછી જ બંધ થશે. પરંતુ વિદેશી શસ્ત્રોના આગમનથી લડાઈમાં વધારો થશે અને યુક્રેનને વધુ નુકસાન થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *