એન્ટી સાયકલોન એ આ જગ્યાએ અટકાવ્યું ચોમાસું જુઓ હજી કેટલી જોવી પડશે રાહ - khabarilallive    

એન્ટી સાયકલોન એ આ જગ્યાએ અટકાવ્યું ચોમાસું જુઓ હજી કેટલી જોવી પડશે રાહ

દેશના મધ્ય, ઉત્તર અને પશ્ચિમી રાજ્યોમાં ચોમાસામાં વિલંબ થઈ શકે છે. આગામી 4-5 દિવસ સુધી ચોમાસુ ધીમી ગતિએ આગળ વધશે. છેલ્લા 8 દિવસથી કર્ણાટકના કારવારની આસપાસ ચોમાસું દેખાઈ રહ્યું છે. ચોમાસું 10 જૂનની આસપાસ મુંબઈ પહોંચતું હોવાથી તે ધીમે ધીમે મુંબઈ પહોંચે તેવી પણ ધારણા છે, જોકે આ વખતે એવું થયું નથી.

જણાવી દઈએ કે મંગળવારે તમિલનાડુના નીચેના ભાગમાં ચોમાસાનો વરસાદ થયો છે. પરંતુ હજુ મોડું છે કારણ કે તે 8મી જૂન સુધીમાં આંધ્રપ્રદેશ પહોંચી જવું જોઈતું હતું.18 કિમીના અંતરે તાપમાનમાં મોટો તફાવત હતો.

ક્યારે મળશે હીટસ્ટ્રોકથી રાહત? યુપી, ઉત્તરાખંડ, દિલ્હી, મધ્યપ્રદેશ, પંજાબ, હરિયાણા અને હિમાચલમાં આજે ગરમીથી રાહત નહીં મળે. આજે પણ અહીં કાળઝાળ ગરમી સહન કરવી પડશે. જો કે આગામી 3 દિવસમાં તાપમાનમાં ઘટાડો જોવા મળી શકે છે. બીજી તરફ બિહાર, ઝારખંડ અને પશ્ચિમ બંગાળના ભાગોમાં વરસાદ અને તેજ પવન ફૂંકાઈ શકે છે.

ચોમાસું કેટલું મોડું પહોંચશે ચોમાસું 2 જૂને પૂર્વોત્તર રાજ્યોમાં પહોંચી ગયું હતું. તે એક અઠવાડિયા પહેલા પશ્ચિમ બંગાળના હિમાલય વિસ્તારમાં પણ પહોંચ્યું હતું પરંતુ તે 4 દિવસ માટે સિલિગુડીની આસપાસ છે. એટલે કે ચોમાસું દક્ષિણ અને પૂર્વ બંને દિશામાં અટવાયું છે. આ કારણોસર, અન્ય રાજ્યોમાં તેના આગમનમાં વિલંબ થઈ રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *