10 જૂનથી વાવાઝોડા સાથે ધોધમાર વરસાદની આગાહી શું થશે ગુજરાતના હાલ - khabarilallive    

10 જૂનથી વાવાઝોડા સાથે ધોધમાર વરસાદની આગાહી શું થશે ગુજરાતના હાલ

રાજસ્થાનમાં પ્રી-મોન્સુન પ્રવૃત્તિઓ 10 જૂનથી શરૂ થશે અને બે વિભાગોમાં ત્રણ દિવસ સુધી હળવો વરસાદ થવાની ધારણા છે. મોટી વાત એ છે કે બાકીના પંથકોમાં એક સપ્તાહ સુધી વરસાદની રાહ જોવી પડશે. આ દરમિયાન તાપમાનમાં બે ડિગ્રી સુધીનો ઘટાડો થઈ શકે છે, પરંતુ ગરમીના મોજાથી કોઈ રાહત નહીં મળે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આ વખતે ચોમાસું સામાન્ય રહેશે અને કેટલાક વિસ્તારોમાં 108 ટકા સુધી વરસાદ નોંધાઈ શકે છે.

હવામાન કેન્દ્ર જયપુરના ડિરેક્ટર આર.એસ. શર્માએ કહ્યું કે રાજસ્થાનમાં પ્રી-મોન્સૂન વરસાદ 10 જૂન બપોર પછી કોટા અને ઉદયપુર ડિવિઝનમાં શરૂ થશે. આ દરમિયાન 12 જૂન સુધી હળવો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, 12 જૂને અજમેર ડિવિઝન પણ પ્રિ-મોન્સૂન વરસાદમાં ન્હાશે.

જણાવી દઈએ કે અન્ય તમામ વિભાગોમાં હવામાન શુષ્ક રહેશે, જેના કારણે એક સપ્તાહ બાદ તોફાન અને વરસાદ શરૂ થશે. રાજ્યના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં ભેજવાળા ઉનાળાનો સમયગાળો ચાલુ રહેશે, પરંતુ તાપમાન 2 ડિગ્રીના ઘટાડા સાથે 45 ડિગ્રીની આસપાસ રહેવાની ધારણા છે.

ગયા ચોમાસા દરમિયાન પણ કોટા ડિવિઝનમાં સૌથી વધુ વરસાદ નોંધાયો હતો અને આ વખતે પણ કોટા ડિવિઝનમાં રાજ્યનો સૌથી વધુ વરસાદ પડવાની ધારણા છે. હવામાન વિભાગે આ વિભાગના કેટલાક જિલ્લાઓમાં સામાન્ય કરતાં 108 ટકા વરસાદની વાત કરી છે. બીજી તરફ કોટા ડિવિઝનથી પ્રિ-મોન્સૂન પણ શરૂ થઈ રહ્યું છે અને ચોમાસું પણ આ ડિવિઝન મારફતે રાજસ્થાનમાં પ્રવેશ કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *