નાસા ની સ્પેસક્રાફટ એલિયનસ એ કર્યું હાઇજેક યંત્રિક્ષ માંથી મળ્યા ચોંકાવનારા મેસેજ - khabarilallive
     

નાસા ની સ્પેસક્રાફટ એલિયનસ એ કર્યું હાઇજેક યંત્રિક્ષ માંથી મળ્યા ચોંકાવનારા મેસેજ

એલિયન્સને લઈને અનેક પ્રકારના સમાચાર બહાર આવતા રહે છે. અત્યાર સુધી ઘણા લોકોએ યુએફઓ અને એલિયન્સ જોવાના દાવા કર્યા છે. તે જ સમયે, ઘણા લોકો કહે છે કે ત્યાં કોઈ એલિયન્સ નથી. દરમિયાન, એક વ્યક્તિએ દાવો કર્યો છે કે નાસાના અવકાશયાન વોયેજર 1ને એલિયન્સ દ્વારા કબજે કરવામાં આવ્યું છે અને તેના દ્વારા તેઓ સંદેશા મોકલી રહ્યા છે.

તમને જણાવી દઈએ કે 45 વર્ષ પહેલા અમેરિકન સ્પેસ એજન્સી નાસાએ સ્પેસક્રાફ્ટ વોયેજર 1ને રહસ્યોથી ભરેલી અવકાશમાં મોકલ્યું હતું. હવે આ અવકાશયાન અજીબોગરીબ ડેટા મોકલી રહ્યું છે, જેના કારણે વૈજ્ઞાનિકો પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા છે.

એલિયન્સે હાઇજેક કર્યું
ભ્રાંતિવાદી અને જાદુગર યુરી ગેલર દાવો કરે છે કે નાસાના આ અવકાશયાનને એલિયન્સ દ્વારા હાઇજેક કરવામાં આવ્યું છે અને તેઓ તેને અસ્પષ્ટ સંદેશા મોકલવા માટે દબાણ કરી રહ્યા છે. તે જ સમયે, ખગોળશાસ્ત્રીઓને પણ તાજેતરમાં સમજાયું કે અવકાશયાન વોયેજર-1 જે ડેટા મોકલી રહ્યું છે તે બકવાસ છે.

મગજની ક્ષમતા સાથે ચમચીને ટ્વિસ્ટ કરનાર યુરી ગેલરનો દાવો છે કે નાસાનું આ અવકાશયાન એલિયન્સના કબજામાં છે. જંક ટેલિમેટ્રી ડેટા ‘ગડબડ’ હતો. તે જ સમયે, નાસાનું કહેવું છે કે તેનું અવકાશયાન વોયેજર 1 યોગ્ય રીતે કામ કરી રહ્યું છે પરંતુ તે જે ડેટા મોકલી રહ્યું છે તે આશ્ચર્યજનક છે.

એલિયન્સ સિગ્નલ મોકલી રહ્યા છે
યુરીએ આકાશગંગાના લાઇવ ફીડ વિડિયોમાં દાવો કર્યો છે કે તે કોઈ ભૂલ નથી પરંતુ બહારની દુનિયાના એલિયન્સના ચિહ્નો છે. તેણે કહ્યું, ‘હું ઘણું જાણું છું. મેં જોયું છે, મેં પહેર્યું છે, મેં અનુભવ્યું છે.’ વીડિયોની સાથેના કેપ્શનમાં યુરીએ લખ્યું છે કે, ‘ધ વોયેજર-1 અવકાશયાન 1977માં પૃથ્વી છોડી ગયું હતું અને હવે તે 14.5 અબજ માઈલ દૂર છે.

પરંતુ નાસા હવે તેને ‘અશક્ય ડેટા’ કહે છે તે મેળવી રહ્યું છે. તેમજ તેઓ કહે છે કે આ સિગ્નલ એલિયન્સ દ્વારા મોકલવામાં આવી રહ્યા છે. અગાઉ, નાસાની જેટ પ્રોપલ્શન લેબોરેટરીના પ્રોજેક્ટ મેનેજર સુઝાન ડોડે કહ્યું હતું કે વોયેજરનું આ રીતે વર્તન એક રહસ્ય છે. વોયેજરની AACS સિસ્ટમ સચોટ માહિતી આપી રહી નથી.

મોકલવામાં આવેલા સંદેશાઓ નાસાની સમજની બહાર છે. અમે તમને જણાવી દઈએ કે AACS વોયેજર લોકેશન વિશે માહિતી આપવા સિવાય તે બીજા ઘણા કામ કરે છે. તેમાંથી એક વોયેજરના એન્ટેનાને પૃથ્વી તરફ નિર્દેશ કરવાનું છે. અત્યાર સુધી આ કારણે વોયેજર સાથે કોઈ સમસ્યા નહોતી.

નાસાનું કહેવું છે કે એન્ટેના સતત સિગ્નલ મોકલી રહ્યું છે, એટલે કે તે યોગ્ય રીતે કામ કરી રહ્યું છે અને પૃથ્વી તરફ છે. વોયેજરની સિસ્ટમ આદેશ મુજબ બરાબર કાર્ય કરી રહી છે, પરંતુ તે પૃથ્વી પર જે ડેટા મોકલી રહી છે તે અસ્પષ્ટ અને અગમ્ય હોવાનું માનવામાં આવે છે. સુસાન ડોડ કહે છે કે વોયેજર-1 જે ડેટા મોકલી રહ્યું છે તે અન્ય ડેટા સાથે મેળ ખાતો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *