મોટી આગાહી પહેલા વરસાદથી ખુશ થયેલા દરેક ગુજરાતીઓને ફરીથી સહન કરવી પડશે આટલા દિવસ માટે ગરમી - khabarilallive    

મોટી આગાહી પહેલા વરસાદથી ખુશ થયેલા દરેક ગુજરાતીઓને ફરીથી સહન કરવી પડશે આટલા દિવસ માટે ગરમી

પ્રિ-મોન્સુન વરસાદથી થોડી રાહત મળ્યા બાદ ફરી એકવાર ઘણા રાજ્યોમાં આકરી ગરમી પડી રહી છે. દિલ્હી, પંજાબ, હરિયાણા, રાજસ્થાન, મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ, ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર, ઝારખંડ સહિત અન્ય રાજ્યોમાં લોકો ભીષણ ગરમી અને ભેજથી પરેશાન છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આ રાજ્યોમાં હવામાનની સ્થિતિ આગામી કેટલાક દિવસો સુધી એવી જ રહેશે અને લોકોને ગરમીથી ઓછી રાહતની આશા છે. તે જ સમયે, આગામી 5 દિવસ દરમિયાન પૂર્વોત્તર ભારતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે આગામી ચારથી પાંચ દિવસમાં ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં મહત્તમ તાપમાનમાં કોઈ ખાસ ફેરફાર થશે નહીં. હિમાચલ પ્રદેશ, પંજાબ, હરિયાણા, પશ્ચિમ રાજસ્થાન અને ઉત્તર પ્રદેશના અલગ-અલગ ભાગોમાં આજે પણ હીટ વેવની સ્થિતિ ચાલુ રહેશે.

હવામાન વિભાગ (IMD) અનુસાર, આજે પણ દિલ્હી NCRમાં હવામાનની પેટર્ન ગરમ રહેશે અને આકરી ગરમીનો સમયગાળો ચાલુ રહેશે. જો કે હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે 11 જૂનથી દિલ્હી-એનસીઆરના લોકોને ગરમીથી થોડી રાહત મળવાની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે 11 જૂને દિલ્હી-NCRમાં વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની આગાહી કરી છે.

આ બધાની વચ્ચે દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું આસામ અને મેઘાલય સહિત સમગ્ર ઉત્તર-પૂર્વ રાજ્યોમાં સક્રિય છે અને આ વિસ્તારોમાં સતત વરસાદ થઈ રહ્યો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આજે દક્ષિણ દ્વીપકલ્પમાં વરસાદની સંભાવના છે.

IMDએ કહ્યું કે કર્ણાટક, કેરળ અને માહે અને લક્ષદ્વીપમાં આગામી ચારથી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની સંભાવના છે. જ્યારે આંધ્રપ્રદેશ, તેલંગાણા, તમિલનાડુ, પુડુચેરી અને કરાઈકલમાં છૂટાછવાયા વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *