પુતિન થયા લાલ યુક્રેન એ રમી કાળા સમુદ્રમાં એવી રમત રશિયા ને અત્યાર સુધીનો સોથી મોટો ચકમો - khabarilallive    

પુતિન થયા લાલ યુક્રેન એ રમી કાળા સમુદ્રમાં એવી રમત રશિયા ને અત્યાર સુધીનો સોથી મોટો ચકમો

રશિયાની સેનાને 100 દિવસ સુધી ચકમો આપ્યા બાદ યુક્રેન હવે કાળા સમુદ્રમાં તોફાન બનાવવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. તે ઘઉંની નિકાસ માટે માર્ગ બનાવવા માટે બ્રિટન અને તુર્કી સાથે કામ કરી રહ્યું છે. દેખીતી રીતે, આ માટે તેણે રશિયન નેવી સાથે લડવું પડશે.
યુક્રેન હવે કાળા સમુદ્રમાં તોફાન બનાવવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે.

કિવ, રોઇટર્સ. રશિયાની સેનાને 100 દિવસ સુધી ચકમો આપ્યા બાદ યુક્રેન હવે કાળા સમુદ્રમાં તોફાન બનાવવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. તે ઘઉંની નિકાસ માટે માર્ગ બનાવવા માટે બ્રિટન અને તુર્કી સાથે કામ કરી રહ્યું છે.

સ્વાભાવિક રીતે, આ માટે તેણે રશિયન નૌકાદળ સાથે સંઘર્ષ કરવો પડશે, જેણે છેલ્લા ત્રણ મહિનાથી કાળો સમુદ્ર અવરોધિત કર્યો છે અને માલવાહક જહાજોની અવરજવર બંધ કરી દીધી છે. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ પણ નિકાસ માટે માર્ગ બનાવવા માટે સાથી દેશો પાસેથી જહાજ વિરોધી શસ્ત્રો માંગ્યા છે.

ઝેલેન્સકીએ કહ્યું છે કે ઓક્ટોબરમાં શરૂ થતી પાનખર સીઝન સુધીમાં, યુક્રેન પાસે 75 મિલિયન ટન ઘઉંનો સ્ટોક હશે. જો આ ઘઉંની નિકાસ કરવામાં નહીં આવે તો ઘણા દેશોમાં બ્રેડની અછત સર્જાશે અને ઘઉંના આંતરરાષ્ટ્રીય ભાવમાં વધારો થશે. જ્યારે યુક્રેનમાં પર્યાપ્ત સ્ટોરેજ સિસ્ટમના અભાવે સડો થવાનું જોખમ રહેશે. યુદ્ધમાં રશિયાના હુમલાથી યુક્રેનની સ્ટોરેજ સિસ્ટમ પ્રભાવિત થઈ છે. એ નોંધવું જોઇએ કે યુક્રેન ઘઉંનો મુખ્ય નિકાસકાર છે.

રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીએ તાજેતરના દિવસોમાં બ્રિટન અને તુર્કીના નેતાઓ સાથે કાળા સમુદ્રમાં યુક્રેનિયન કાર્ગો જહાજોની હિલચાલમાં સહકાર મેળવવા માટે વાત કરી છે. એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે બંને દેશોના યુદ્ધ જહાજોએ તેમની સુરક્ષામાં યુક્રેનિયન જહાજો માટે કાળો સમુદ્ર પાર કરવો જોઈએ.

યુક્રેનના બંદરો, કાળો સમુદ્ર અને અઝોવ સમુદ્ર, છેલ્લા ત્રણ મહિનાથી રશિયન દળોના કબજામાં છે. જેના કારણે માલવાહક જહાજોની અવરજવર ઠપ્પ થઈ ગઈ છે. પરંતુ રશિયા માલવાહક જહાજોને રોકવાનો ઈન્કાર કરી રહ્યું છે. રશિયાના આ નિવેદનના આધારે ઝેલેન્સકી દરિયાઈ વેપાર શરૂ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. પરંતુ એ વાતને નકારી શકાય નહીં કે સંઘર્ષ કાળા સમુદ્રમાં પણ શરૂ થયો હતો.

ગ પર કબજો કર્યો હતો, તેણે છેલ્લા 48 કલાકમાં પીછેહઠ કરવી પડી છે, પરંતુ તે હજુ પણ અડધા શહેર પર કબજો કરી રહ્યું છે. યુક્રેનિયન સેના વધુ ઉત્સાહ સાથે મેદાનમાં છે, પરંતુ લડાઈએ શહેરની દુર્દશા કરી દીધી છે. શહેરની મોટાભાગની ઈમારતો બોમ્બ ધડાકા અને તોપમારાથી ધ્વસ્ત થઈ ગઈ હતી. મોટી સંખ્યામાં લોકો માર્યા ગયા છે.

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સ્કી રવિવારે સ્વાયરોડોન્સ્ક નજીક લિસિચાન્સ્કમાં સૈનિકોને સંબોધિત કરે છે. તમે ચોક્કસપણે જીતવા માટે સક્ષમ છો, એમ તેમણે કહ્યું. જીતવું એ સમયની જરૂરિયાત છે પરંતુ કોઈ પણ કિંમતે નહીં. સૈનિકો પોતાના જીવની રક્ષા કરતા લક્ષ્ય હાંસલ કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *