રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં મોબાઈલ બન્યો કાળ મોબાઈલ જોડે હશે એ વ્યક્તિ પર સીધો જ થશે હમલો

રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધને 100 દિવસ વીતી ગયા છે. આજે 101મા દિવસે પણ રશિયા દ્વારા યુક્રેન પર સતત હુમલો ચાલુ છે. આ દરમિયાન એક મોટા સમાચાર સામે આવ્યા છે. યુક્રેનના યુદ્ધના મેદાનમાં મોબાઈલ ફોન ચાલુ કરવાથી આકાશમાંથી બોમ્બ વિસ્ફોટ થઈ શકે છે. માનવરહિત એરક્રાફ્ટ (યુએવી) માટે આર્ટિલરી રડાર અને રિમોટ કંટ્રોલનો ઉપયોગ કરીને પણ શેલ ફાયર કરી શકાય છે.

ઇલેક્ટ્રોનિક યુદ્ધની મદદ લેવી તે ઈલેક્ટ્રોનિક યુદ્ધ છે, જે યુક્રેન સામે રશિયાના યુદ્ધનું મોટાભાગે અદ્રશ્ય પાસું છે. લશ્કરી કમાન્ડરો તેની ચર્ચા કરવાનું ટાળતા હોય તેવું લાગે છે. તેમને ડર છે કે ગોપનીય માહિતી શેર કરીને તેઓ મિશનને જોખમમાં મૂકશે.

નેવિગેશનની મદદથી કામ કરે છે ઈલેક્ટ્રોનિક વોરફેર ટેકનોલોજી સંચાર, નેવિગેશન (દિશા પ્રણાલી) વગેરેને શોધવા અને દુશ્મન પર ઘાતક હુમલા કરવા માટે લક્ષ્ય બનાવે છે. જેમાં આર્ટિલરી, ફાઈટર એરક્રાફ્ટ, ક્રુઝ મિસાઈલ, ડ્રોન વગેરેનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે.

આ એક એવો વિસ્તાર છે જ્યાં રશિયા સ્પષ્ટપણે યુદ્ધનો ફાયદો ઉઠાવી રહ્યું હોવાનું જણાય છે. યુક્રેનિયન યુએવી સાથે જોડાયેલી ટીમ એરોરોઝવિડકાના એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, “તેઓ જે કરે છે તે બધું જ જામ કરે છે.”

રુસો-યુક્રેન યુદ્ધને 100 દિવસ પૂરા થયા
નોંધપાત્ર રીતે, રુસો-યુક્રેન યુદ્ધને 100 દિવસ વીતી ગયા છે. રશિયાના હુમલા હજુ પણ ચાલુ છે. દરમિયાન, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ કહ્યું છે કે રશિયન સૈનિકો હવે યુક્રેનના લગભગ 20 ટકા વિસ્તાર પર કબજો કરી રહ્યા છે.

રશિયાના પ્રમુખ વ્લાદિમીર પુતિને જ્યારે ફેબ્રુઆરીના અંતમાં યુક્રેનમાં સૈનિકો મોકલ્યા ત્યારે પડોશી દેશ પર કબજો નહીં કરવાની પ્રતિજ્ઞા લીધી હતી, પરંતુ લશ્કરી અભિયાન શુક્રવારે યુદ્ધના 100મા દિવસે ચાલુ રહ્યું હતું અને રશિયા દ્વારા કબજે કરવામાં આવેલા લોકોમાં કોઈ સૈન્ય નથી. વિસ્તાર છોડવાની શક્યતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published.