થઈ જાવ તૈયાર આ રાજ્યોમાં રહેશે 24 કલાક ગરમી તો આ વિસ્તારમાં ઝડપી પવન સાથે થશે વરસાદનું આગમન - khabarilallive    

થઈ જાવ તૈયાર આ રાજ્યોમાં રહેશે 24 કલાક ગરમી તો આ વિસ્તારમાં ઝડપી પવન સાથે થશે વરસાદનું આગમન

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, રાજસ્થાનમાં આગામી 24 કલાક દરમિયાન ધોલપુર, કરૌલી, ચુરુ, હનુમાનગઢ, ગંગાનગર, જિલ્લામાં ગરમીનું મોજું આવવાની શક્યતા છે.બીજી તરફ ચોમાસું કેરળથી અરબી સમુદ્ર થઈને કર્ણાટક પહોંચી ગયું છે. આગામી બે-ત્રણ દિવસમાં તે ગોવા અને મુંબઈ પહોંચે તેવી શક્યતા છે.

અરબી સમુદ્રમાંથી આવતી ગરમ હવા અને બંગાળની ખાડીમાં સર્જાયેલા ભેજના કારણે બનેલા વાદળોને કારણે ઝારખંડની રાજધાની રાંચી અને તેની આસપાસનો વિસ્તાર આકરી ગરમીનો સામનો કરી રહ્યું છે. રાંચી અને આસપાસના વિસ્તારોમાં 3 જૂને આકાશ વાદળછાયું રહેશે અને 30 થી 40 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાશે. કેટલીક જગ્યાએ વાવાઝોડું પણ આવી શકે છે.

દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું પ.બંગાળમાં તેની સામાન્ય શરૂઆતની તારીખ કરતાં ઓછામાં ઓછા 4 દિવસ પહેલાં પહોંચી ગયું છે અને તેણે રાજ્યના જિલ્લાઓના કેટલાક ભાગોને આવરી લીધા છે. 

હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે ઉત્તર ઓડિશાના દરિયાકાંઠે અને પશ્ચિમ બંગાળના ગંગાના ભાગ પર ચક્રવાતી પરિભ્રમણની રચના અને બંગાળની ખાડીમાંથી ઉત્તરપૂર્વ ભારત તરફના મજબૂત દક્ષિણ-પશ્ચિમ પવનોને કારણે, ઉત્તરપૂર્વીય રાજ્યો અને પેટા હિમાલયના રાજ્યોમાં આગામી પાંચ દિવસ દરમિયાન. પશ્ચિમ બંગાળમાં ભારે વરસાદ થશે.

ગુજરાતમાં કાળઝાળ ગરમીમાંથી આંશિક રાહત રાજ્યમાં આગામી બે દિવસ પવનોની ગતિ તેજ રહેતા ગરમીથી આંશિક રાહત મળી શકે છે. હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે કે રાજ્યમાં આગામી બે દિવસ વાદળછાયું વાતાવરણ અને વરસાદી માહેલ રહેશે.દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં પવનોની ગતિ તેજ રહેશે. જ્યારે વરસાદની શકયતા નહિવત છે તેવું હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું.

દિલ્હીમાં ફરી હીટ વેવ દિલ્હીવાસીઓ ફરી એકવાર ગરમીના પ્રકોપનો સામનો કરી રહ્યા છે અને આ દરમિયાન રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં ઘણી જગ્યાએ તાપમાનનો પારો 45 ડિગ્રી સેલ્સિયસને પાર કરી ગયોછે. હવામાન વિભાગે સપ્તાહના અંતે હવામાનની સ્થિતિ વધુ ખરાબ થવાની આગાહી કરી છે. દિલ્હીના બેઝ સ્ટેશન સફદરજંગ ઓબ્ઝર્વેટરીમાં શુક્રવારે મહત્તમ તાપમાન 42.9 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું, જે ગુરુવારે 42 ડિગ્રી સેલ્સિયસ હતું.

રાજસ્થાનમાં ગરમીનું મોજું ચાલુ છે અને પશ્ચિમી વિસ્તારોમાં શુક્રવારે દિવસનું તાપમાન 45 ડિગ્રી સેલ્સિયસથી ઉપર નોંધાયું હતું. હવામાન વિભાગના પ્રવક્તાના જણાવ્યા અનુસાર, શુક્રવારે 46.3 ડિગ્રી સેલ્સિયસ મહત્તમ તાપમાન સાથે શ્રીગંગાનગર રાજ્યનું સૌથી ગરમ સ્થળ હતું.

બિહારમાં ચોમાસુ દસ્તક આપશે.દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું ઝડપથી બિહાર તરફ આગળ વધી રહ્યું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર , દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસું ઉત્તર પશ્ચિમ બંગાળની ખાડી, ઉત્તર પૂર્વના ઘણા ભાગોમાંથી પસાર થઈને મિઝોરમ, મણિપુર અને નાગાલેન્ડના જયદર ભાગોમાં પહોંચ્યું છે. જેને લઈને ચોમાસું 13 થી 15 જૂનની વચ્ચે પૂર્ણિયા જિલ્લામાં પહોંચશે. આ પછી સમગ્ર રાજ્યમાં ચોમાસાની મજબૂત સ્થિતિ સાથે સારા વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *