સિદ્ધુ મુશેવાળા ની હત્યા બાદ તેના માતા પિતા એવી વ્યક્તિ ને મળ્યા કે હવે ગુનેહગાર નો પરસેવો છૂટી જશે - khabarilallive    

સિદ્ધુ મુશેવાળા ની હત્યા બાદ તેના માતા પિતા એવી વ્યક્તિ ને મળ્યા કે હવે ગુનેહગાર નો પરસેવો છૂટી જશે

પંજાબના મુખ્ય પ્રધાન ભગવંત માન શુક્રવારે પંજાબી ગાયક સિદ્ધુ મુસેવાલાની તેમના નિવાસસ્થાને, હત્યાના દિવસો પછી ગયા હતા અને શોકગ્રસ્ત પરિવારને સંવેદના આપી હતી. ગૃહમંત્રી અમિત શાહ આજે મુસેવાલાના પરિવારજનોને મળવાના છે.

પંજાબી ગાયક સિદ્ધુ મૂઝવાલાની હત્યા બાદ પંજાબનું રાજકારણ ગરમાયું છે. પંજાબના મુખ્યમંત્રી ભગવંત માન શુક્રવારે ગાયકના પરિવારના સભ્યોને મળ્યા હતા, તેના એક દિવસ પહેલા કેન્દ્રીય મંત્રી ગજેન્દ્ર સિંહ શેખાવત સહિત ભાજપના કેટલાક નેતાઓ પણ મળ્યા હતા.

કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ આજે ચંદીગઢમાં છે અને મૂસાવાલાના પરિવારના સભ્યો તેમને મળ્યા છે અને હત્યા કેસની સીબીઆઈ તપાસની માંગ કરી છે. આજે વહેલી સવારે મુસાવલેના પરિવારના સભ્યો શાહને મળવા તેમના ઘરેથી ચંદીગઢ જવા રવાના થયા હતા.

સિંગર મુસેવાલાના પરિવારે ચંદીગઢ ઓલ્ડ એરપોર્ટ પર અમિત શાહ સાથે મુલાકાત કરી હતી. મુસેવાલાના માતા-પિતા શાહને મળવા આવ્યા હતા.અગાઉ, પંજાબના મુખ્ય પ્રધાન ભગવંત માન શુક્રવારે પંજાબી ગાયક સિદ્ધુ મુસેવાલાની હત્યાના દિવસો પછી તેમના નિવાસસ્થાને ગયા હતા અને શોકગ્રસ્ત પરિવારને સંવેદના આપી હતી. છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી મુસેવાલાના પરિવારજનોને રાજકારણીઓ સાથે મળવાની પ્રક્રિયા ચાલી રહી છે.

સીએમ માન ગઈકાલે મુસા ગામમાં પરિવારના સભ્યોને મળ્યા હતા.સીએમ માન સવારે લગભગ 10 વાગે મુસા ગામમાં મુસેવાલાના ઘરે પહોંચ્યા અને લગભગ એક કલાક સુધી પરિવાર સાથે રહ્યા. માનની મુલાકાતને ધ્યાનમાં રાખીને મુસેવાલાના ઘરની બહાર ભારે પોલીસ દળ પણ તૈનાત કરવામાં આવ્યું હતું.

મુખ્યમંત્રી ભગવંત માનની મુલાકાત પહેલા, સ્થાનિક લોકોએ પંજાબ પોલીસને કથિત રીતે મુસા ગામમાં પ્રવેશતા અટકાવવા બદલ વિરોધ પ્રદર્શન કર્યું. જોકે, પોલીસે આ વાતને સ્પષ્ટપણે નકારી કાઢી હતી અને કહ્યું હતું કે ગામમાં પ્રવેશતા કોઈને રોકવામાં આવ્યા નથી.

સીએમ માનની મુલાકાત પહેલા મૂઝવાલાના ઘરે પહોંચેલા શાસક આમ આદમી પાર્ટીના ધારાસભ્ય ગુરપ્રીત સિંહને પણ વિરોધનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. પ્રદર્શનકારીઓએ મન સરકાર વિરુદ્ધ સૂત્રોચ્ચાર પણ કર્યા હતા.

બીજી તરફ, ભારતીય જનતા પાર્ટીના પંજાબ એકમના નેતા જગજીત સિંહ શુક્રવારે સુપ્રીમ કોર્ટમાં ગયા અને ગાયક સિદ્ધુ મુસેવાલાની હત્યાની સીબીઆઈ તપાસની વિનંતી કરી. જગજીત દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે મૂઝવાલાની હત્યામાં આંતરરાજ્ય અને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરના ગુનેગારોની સંડોવણી હોવાની આશંકા છે, તેથી આ કેસની તપાસ સેન્ટ્રલ બ્યુરો ઑફ ઈન્વેસ્ટિગેશન દ્વારા કરવામાં આવે. કોંગ્રેસ દ્વારા કેન્દ્રીય તપાસ એજન્સીઓ પાસેથી તપાસ કરાવવાની પણ માંગ કરવામાં આવી છે.

29 મેના રોજ, 28 વર્ષીય પંજાબી ગાયક સિદ્ધુ મૂઝવાલાની માનસા જિલ્લામાં અજાણ્યા હુમલાખોરો દ્વારા ગોળી મારીને હત્યા કરવામાં આવી હતી. રાજ્ય સરકારે મૂઝવાલાની સુરક્ષામાં ઘટાડો કર્યાના એક દિવસ બાદ આ ઘટના બની હતી. મુસેવાલા સાથે જીપમાં મુસાફરી કરી રહેલા તેના પિતરાઈ ભાઈ અને મિત્રને પણ હુમલામાં ઈજા થઈ હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *