બંગાળની ખાડીમાં જોરદાર આંધી તુફાન સાથે ચોમાસા નું આગમન આગળના 5 દિવસ આ રાજ્યોમાં એલર્ટ - khabarilallive    

બંગાળની ખાડીમાં જોરદાર આંધી તુફાન સાથે ચોમાસા નું આગમન આગળના 5 દિવસ આ રાજ્યોમાં એલર્ટ

દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસું બંગાળની ખાડી દ્વારા ઉત્તરપૂર્વ ભારતમાં પ્રવેશ્યું છે અને આગામી બે દિવસમાં આસામ અને મેઘાલયમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ ગુરુવારે આ માહિતી આપી.

IMDએ જણાવ્યું હતું કે, “દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસું બંગાળની ખાડીના ઉત્તર-પશ્ચિમના કેટલાક ભાગો, ઉત્તરપૂર્વના કેટલાક ભાગો અને બંગાળની ખાડીના પૂર્વ મધ્ય ભાગોમાં આગળ વધ્યું છે અને મિઝોરમ, મણિપુર અને નાગાલેન્ડના મોટાભાગના ભાગોમાં પહોંચી ગયું છે.”

તે જ સમયે, બુધવારે ચોમાસું કર્ણાટકના બેંગલુરુ, ચિકમગલુર અને કારવાર પહોંચી ગયું હતું. અરબી સમુદ્રમાંથી ભારતના દક્ષિણ દ્વીપકલ્પ તરફ આવતા ચોમાસાના પવનોને જોતા હવામાન વિભાગે કર્ણાટક, કેરળ, માહે અને લક્ષદ્વીપના દરિયાકાંઠાના અને દક્ષિણના અંતરિયાળ વિસ્તારોમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આંધ્રપ્રદેશ, તેલંગાણા, ઉત્તર આંતરિક કર્ણાટક, તમિલનાડુ, પુડુચેરી અને કરાઈકલના અલગ-અલગ વિસ્તારોમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદ પડી શકે છે.

તે જ સમયે, ઉત્તર પશ્ચિમ ભારતમાં મહત્તમ તાપમાન વધી રહ્યું છે અને હવામાન કચેરીએ રાજસ્થાન, દક્ષિણ પંજાબ અને દક્ષિણ હરિયાણામાં આગામી બે દિવસ માટે હીટ વેવની ચેતવણી જારી કરી છે.

હવામાન વિભાગે સોમવારે જણાવ્યું હતું કે આ વર્ષે ચોમાસું સામાન્ય રહેવાની આશા છે. IMD અનુસાર, ઉત્તરપૂર્વ ભારત અને દક્ષિણ પશ્ચિમ દ્વીપકલ્પના સૌથી નીચા વિસ્તારને બાદ કરતાં આ વખતે સમગ્ર દેશમાં ચોમાસાના વરસાદનું વિતરણ એકસમાન રહેશે. નોંધનીય છે કે હવામાન વિભાગે 29 મેના રોજ જ કેરળમાં ચોમાસાના આગમનની જાહેરાત કરી છે, જ્યારે સામાન્ય રીતે ચોમાસું કેરળમાં 1 જૂને પહોંચે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *