યુક્રેન યુદ્ધ જીતી રહ્યું છે જેલેન્સ્કી એ આવું કહેતા જ રશિયાનો મોટો ધડાકો આપ્યો એવો જવાબ હચમચી ગયા ઝેલેનસ્કી - khabarilallive    

યુક્રેન યુદ્ધ જીતી રહ્યું છે જેલેન્સ્કી એ આવું કહેતા જ રશિયાનો મોટો ધડાકો આપ્યો એવો જવાબ હચમચી ગયા ઝેલેનસ્કી

રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીના જણાવ્યા મુજબ, રશિયન સૈનિકો હાલમાં યુક્રેનની લગભગ 20% જમીન પર નિયંત્રણ ધરાવે છે, પરંતુ “યુક્રેનિયન સંરક્ષણ દળોએ સંપૂર્ણ પાયે આક્રમણની શરૂઆતથી 1,017 સ્થાનોને મુક્ત કર્યા છે.”

રશિયન સૈનિકોએ 3,620 ની વસ્તી સાથે યુક્રેન પર આક્રમણ કર્યું.કુલ 1,017 જારી કરવામાં આવ્યા છે, જેમાંથી 2,603 ​​વધુ જારી કરવાના છે. હાલમાં, કબજે કરનારાઓ આપણા પ્રદેશના લગભગ 20% અથવા લગભગ 125,000 ચોરસ કિલોમીટર પર નિયંત્રણ કરે છે. આ બેનેલક્સ દેશોના સંયુક્ત ક્ષેત્ર કરતાં ઘણું મોટું છે.”

તે જ સમયે, રાષ્ટ્રપતિએ ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે રશિયા યુક્રેન સાથે આઠ વર્ષથી યુદ્ધમાં છે. રશિયાએ 2014 અને ફેબ્રુઆરી 24, 2022 ની વચ્ચે યુક્રેનની લગભગ 43,000 ચોરસ કિલોમીટર જમીન પર કબજો કર્યો હતો, જેમાં ક્રિમિયા અને ડોનેટ્સક અને લુહાન્સ્ક પ્રદેશોનો ત્રીજા ભાગનો સમાવેશ થાય છે.

ઝેલેન્સકીએ જણાવ્યું હતું કે યુક્રેનનો 300,000 ચોરસ કિલોમીટરથી વધુ વિસ્તાર હાલમાં ખાણો અને વિસ્ફોટક શસ્ત્રોથી દૂષિત છે. “વધુમાં, 12 મિલિયન યુક્રેનિયનો આંતરિક રીતે વિસ્થાપિત છે, 5 મિલિયનથી વધુ, મોટાભાગે મહિલાઓ અને બાળકો, દેશ છોડીને ભાગી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *