વાળનું ખરવું અને સફેદ થવું એક જ અઠવાડિયામાં થશે દરેક સમસ્યાનો અંત કરીલો આ વસ્તુનો ઉપયોગ - khabarilallive    

વાળનું ખરવું અને સફેદ થવું એક જ અઠવાડિયામાં થશે દરેક સમસ્યાનો અંત કરીલો આ વસ્તુનો ઉપયોગ

કઢી પત્તા એન્ટીઓક્સીડેન્ટથી ભરપૂર હોય છે. આ એન્ટીઑકિસડન્ટો ખોપરી ઉપરની ચામડીને મોઇશ્ચરાઇઝ કરે છે, અને મૃત વાળના ફોલિકલ્સને પણ દૂર કરે છે. આ ઉપરાંત, NCBI અનુસાર, કરીના પાંદડા વાળ માટે ફાયદાકારક છે કારણ કે તેમાં બીટા-કેરોટીન અને પ્રોટીન વધુ હોય છે.

તે વાળ ખરતા અને ખરતા અટકાવવામાં મદદ કરે છે. વાળના વિકાસ માટે પ્રોટીન પણ જરૂરી છે કારણ કે વાળ પ્રોટીનથી બને છે. કઢીના પાંદડામાં એમિનો એસિડ પણ વધુ હોય છે જે વાળના ફાઇબરને મજબૂત બનાવે છે.કઢી પાંદડા તમારા વાળના વિકાસને વેગ આપવામાં મદદ કરે છે.

કઢીના પાંદડા, જ્યારે યોગ્ય રીતે ઉપયોગમાં લેવામાં આવે છે, ત્યારે ખોપરી ઉપરની ચામડી પર ભરાયેલા છિદ્રોને ખોલવામાં મદદ કરી શકે છે. આ તેમને વધુ સારી રીતે શ્વાસ લેવા દે છે.કઢી પાંદડા તમારા વાળના વિકાસને વેગ આપવામાં મદદ કરે છે. કઢીના પાંદડા, જ્યારે યોગ્ય રીતે ઉપયોગમાં લેવામાં આવે છે, ત્યારે માથાની ચામડી પરના ભરાયેલા છિદ્રોને ખોલવામાં મદદ કરી શકે છે. આ તેમને વધુ સારી રીતે શ્વાસ લેવા દે છે.

નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ હેલ્થ મુજબ, દરરોજ લગભગ 50 થી 70 વાળ ગુમાવવા સામાન્ય છે, કારણ કે તે શરીરની પુનર્જીવન પ્રક્રિયાનો એક ભાગ છે. પરંતુ આનાથી વધુ સમસ્યા થઈ શકે છે. આ કિસ્સામાં, કઢી પાંદડામાં હાજર એન્ટીઑકિસડન્ટો વાળના ફોલિકલ્સને મજબૂત બનાવે છે અને વાળ ખરતા નિયંત્રિત કરે છે. તેઓ માથા ઉપરની ચામડીને મોઇશ્ચરાઇઝ કરે છે અને ચામડીમાં રક્ત પરિભ્રમણને સુધારે છે, જે વાળ ખરતા અટકાવવામાં મદદ કરે છે.

વાળના વિકાસને પ્રોત્સાહન આપવા અને વાળ ખરતા નિયંત્રિત કરવા ઉપરાંત, કઢીના પાંદડા વાળના રેસાને મજબૂત કરવામાં પણ મદદ કરે છે. પ્રોટીન, બી વિટામીન અને બીટા કેરોટીન વાળના શાફ્ટની ગુણવત્તામાં સુધારો કરે છે અને વાળના સ્વાસ્થ્ય અને ચમકમાં વધારો કરે છે.

એક નાની કડાઈમાં નાળિયેરનું તેલ ગરમ કરો. તમે તેને માઇક્રોવેવમાં પણ ગરમ કરી શકો છો. એકવાર તે ગરમ થઈ જાય, તેમાં 10 થી 12 કઢી પત્તા ઉમેરો અને તેને તડતડવા દો. જ્યાં સુધી કઢીના પાંદડાની કિનારીઓ કાળા ન થાય ત્યાં સુધી તેને ગરમ કરો. પછી આગ બંધ કરો. તેલ થોડું ઠંડુ થાય ત્યાં સુધી રાહ જુઓ.

એકવાર તે ઠંડુ થઈ જાય, તમારી આંગળીઓ વડે તેને તમારા માથાની ચામડી પર હળવા હાથે મસાજ કરો અને ચેમ્પિંગ કર્યા પછી સૂઈ જાઓ. તેને આખી રાત રહેવા દો અને સવારે તેને હળવા શેમ્પૂ અને હૂંફાળા પાણીથી ધોઈ લો. વાળના સ્વાસ્થ્યને પ્રોત્સાહન આપવા માટે અઠવાડિયામાં ઓછામાં ઓછા બે વાર તેને લાગુ કરવાનો પ્રયાસ કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *