વરસાદ વધ્યો કેરળથી આગળ આ રાજ્યમાં કર્યો પ્રવેશ ગુજરાતમાં પણ થઈ શકે છે આગમન - khabarilallive    

વરસાદ વધ્યો કેરળથી આગળ આ રાજ્યમાં કર્યો પ્રવેશ ગુજરાતમાં પણ થઈ શકે છે આગમન

હવામાન વિભાગે ગુરુવારે જણાવ્યું હતું કે થોડા સમય માટે શાંત રહ્યા પછી, દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું બંગાળની ખાડીમાં સક્રિય થયું છે અને દેશના ઉત્તર-પૂર્વીય ભાગોમાં પ્રવેશ્યું છે.આગામી બે દિવસમાં આસામ અને મેઘાલયમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસું ઉત્તર-પશ્ચિમ બંગાળની ખાડીના કેટલાક ભાગો, ઉત્તરપૂર્વ અને પૂર્વ-મધ્ય બંગાળની ખાડીના કેટલાક ભાગો અને મિઝોરમ, મણિપુર અને નાગાલેન્ડના મોટાભાગના ભાગોમાં આગળ વધ્યું છે. બુધવારે ચોમાસાએ બેંગલુરુ, ચિકમગલુર, કારવારને આવરી લીધું હતું.

દક્ષિણ દ્વીપકલ્પના ભારત પર અરબી સમુદ્રમાંથી પશ્ચિમી ચોમાસાના પવનોના પ્રભાવ હેઠળ, હવામાન કચેરીએ આગામી પાંચ દિવસમાં દરિયાકાંઠાના અને દક્ષિણ આંતરિક કર્ણાટક, કેરળ, માહે અને લક્ષદ્વીપમાં વ્યાપક વરસાદની આગાહી કરી છે.

તેણે આગામી પાંચ દિવસ દરમિયાન આંધ્રપ્રદેશ, તેલંગાણા, ઉત્તર આંતરિક કર્ણાટક, તમિલનાડુ, પુડુચેરી અને કરાઈકલમાં છૂટાછવાયા વરસાદની આગાહી પણ કરી છે. ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતમાં મહત્તમ તાપમાન ધીમે ધીમે વધી રહ્યું છે અને હવામાન કચેરીએ રાજસ્થાન, દક્ષિણ પંજાબ અને દક્ષિણ હરિયાણા માટે આગામી બે દિવસ માટે હીટ વેવની ચેતવણી જારી કરી છે.

હવામાન કચેરીએ સોમવારે આ વર્ષે સામાન્ય ચોમાસાની આગાહીમાં સુધારો કર્યો હતો. તેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે દેશના ઉત્તર-પૂર્વીય ભાગો અને અત્યંત દક્ષિણ-પશ્ચિમ દ્વીપકલ્પ સિવાય, સમગ્ર દેશમાં ચોમાસાનો સારો વરસાદ પડશે. IMD એ 1 જૂનની સામાન્ય શરૂઆતની તારીખના ત્રણ દિવસ પહેલા 29 મેના રોજ કેરળમાં ચોમાસાની શરૂઆતની જાહેરાત કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *