યુક્રેન યુદ્ધમાં અમેરિકાનું મોટું પગલું રશિયામાં થયો ખડભડાટ યુક્રેનની જીત નિશ્ચિત - khabarilallive    

યુક્રેન યુદ્ધમાં અમેરિકાનું મોટું પગલું રશિયામાં થયો ખડભડાટ યુક્રેનની જીત નિશ્ચિત

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે ઘણા મહિનાઓથી યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. રશિયા સામેના યુદ્ધમાં યુક્રેનને અમેરિકા સહિત ઘણા પશ્ચિમી દેશો મદદ કરી રહ્યા છે. ઘણા દેશો યુક્રેનને શસ્ત્રો, આર્થિક મદદ પણ આપી રહ્યા છે. આ દરમિયાન અમેરિકાએ યુક્રેનના સમર્થનમાં અત્યાર સુધીનો સૌથી મોટો નિર્ણય લીધો છે.

યુએસએ યુક્રેનને ઉચ્ચ ગતિશીલતા આર્ટિલરી રોકેટ સિસ્ટમની સપ્લાય કરવાની જાહેરાત કરી છે. અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેનની આ જાહેરાત બાદ માનવામાં આવી રહ્યું છે કે રશિયા સામેના યુદ્ધમાં યુક્રેનને ઘણી મદદ મળશે.

હિમર્સ રશિયા માટે ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે.યુક્રેન હિમર્સ સિસ્ટમ દ્વારા ટૂંકા અને લાંબા અંતરની મિસાઇલો છોડી શકે છે. તેની મદદથી યુક્રેનની સેના રશિયન ટેન્કોનો નાશ કરી શકે છે. રશિયા માટે આ સારા સમાચાર નથી. બીજી તરફ નિષ્ણાતોના મતે રશિયા આ યુદ્ધ હારી ચૂક્યું છે.

પરંતુ તેમ છતાં યુદ્ધ કેવી રીતે ચાલી રહ્યું છે તે અંગે સવાલ ઉઠી રહ્યા છે. ભારતના પૂર્વ વિદેશ સચિવ શ્યામ સરને કહ્યું છે કે રશિયા યુક્રેન સામે યુદ્ધ હારી ગયું છે અને ચીને આ સમગ્ર યુદ્ધમાં રશિયાનો સાથ આપીને મોટી રાજદ્વારી ભૂલ કરી છે.

શ્યામ સરન એક જાણીતા રાજદ્વારી છે અને તેમણે લાંબા સમય સુધી વિદેશમાં દેશની સેવા કરી છે. શા માટે અમેરિકા હિમર્સ આપી રહ્યું છેયુક્રેન અદ્યતન રોકેટ પ્રણાલી દ્વારા ડોનબાસને ફરી પાછા લાવવાનો પ્રયાસ કરશે, તેથી રશિયા માટે ડોનબાસ વિસ્તારને પોતાના નિયંત્રણમાં રાખવો સરળ નથી.

રશિયા રશિયન આર્ટિલરી ગન દ્વારા યુક્રેનને ઘણું નુકસાન પહોંચાડી રહ્યું છે. તેની મદદથી રશિયા એક-એક કિલોમીટર આગળ વધી રહ્યું છે. રશિયાની આ રણનીતિનો સામનો કરવા માટે અમેરિકાએ યુક્રેનને હિમાસ સિસ્ટમ આપવાનો નિર્ણય કર્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *