યુદ્ધના 100 દિવસ પૂરા થયા અત્યારની 10 એવી વાતો જે જાણીને તમે હેરાન રહી જશો - khabarilallive    

યુદ્ધના 100 દિવસ પૂરા થયા અત્યારની 10 એવી વાતો જે જાણીને તમે હેરાન રહી જશો

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધને 98 દિવસ વીતી ગયા છે. રશિયન સેના યુક્રેનના કેટલાક શહેરો પર નવા હુમલાઓ શરૂ કરી રહી છે. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ બુધવારે કહ્યું કે યુદ્ધમાં દરરોજ 60 થી 100 યુક્રેનિયન સૈનિકો મરી રહ્યા છે, જ્યારે 500 થી વધુ સૈનિકો ઘાયલ થઈ રહ્યા છે. આ દરમિયાન રશિયાએ યુક્રેનને અમેરિકા તરફથી મળતી સૈન્ય મદદ અંગે ચેતવણી આપી છે.

રશિયાના વિદેશ પ્રધાન સર્ગેઈ લવરોવે જણાવ્યું હતું કે યુક્રેનને અમેરિકી અદ્યતન રોકેટ સિસ્ટમનો પુરવઠો ત્રીજા દેશના સંઘર્ષમાં ખેંચાઈ જવાનું જોખમ વધારશે. તે જ સમયે, નાયબ વિદેશ પ્રધાન સર્ગેઈ રાયબકોવે કહ્યું કે યુક્રેનને યુએસ સૈન્ય સહાયથી સીધો મુકાબલો થવાનો ખતરો છે.આ સાથે, ચાલો રશિયા અને યુક્રેન યુદ્ધના અપડેટ્સ જાણીએ…

ઝેલેસ્કીએ કહ્યું કે પૂર્વી યુક્રેનમાં સ્થિતિ વધુ ખરાબ થઈ રહી છે. રશિયન સૈનિકો પૂર્વી યુક્રેનમાં સેવેરોડોનેત્સ્કને સંપૂર્ણપણે કબજે કરવાની નજીક આવી ગયા હતા.

માયકોલાઈવ શહેરમાં બુધવારે રશિયન સૈન્ય હુમલામાં બે લોકો માર્યા ગયા અને બે ઘાયલ થયા. અહીં એક બહુમાળી ઇમારત અને 4 મકાનોને નુકસાન થયું છે.રશિયન સેનાએ બુધવારે ડોનેત્સ્કમાં 4 નાગરિકોની હત્યા કરી હતી. તે જ સમયે, વિવિધ વિસ્તારોમાં 9 લોકો ઘાયલ થયા છે.

રશિયન મીડિયા અનુસાર, 100 થી વધુ યુક્રેનિયન પ્રિઝનર્સ ઓફ વોર (POWs) જેલમાં બંધ છે. રશિયામાં તેમની સામે કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. જોકે, આરોપો અંગે કોઈ માહિતી આપવામાં આવી નથી.

બ્રાઝિલના ફૂટબોલ દિગ્ગજ પેલેએ બુધવારે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનને યુદ્ધ રોકવા માટે જાહેર અપીલ કરી હતી. તેણે આ અપીલ યુક્રેનિયન ફૂટબોલ ટીમ વર્લ્ડ કપ ક્વોલિફાઈંગ મેચમાં રમી તેની થોડી મિનિટો પહેલા કરી હતી.

યુક્રેનમાં યુદ્ધ સમાપ્ત કરવા રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનને અપીલ કરનારા બે રશિયન ધારાસભ્યોને સામ્યવાદી પક્ષમાંથી હાંકી કાઢવામાં આવ્યા છે. આ સાંસદોના નામ લિયોનીદ વાસુકેવિચ અને ગેન્નાડી શુલ્ગા છે. બંને સાંસદોને રાષ્ટ્રવિરોધી ગણાવ્યા છે.

અમેરિકાએ રશિયા સામે યુક્રેનને અત્યાધુનિક હાઈ મોબિલિટી આર્ટિલરી રોકેટ સિસ્ટમ (HIMARS)ની સપ્લાય કરવાની જાહેરાત કરી છે. અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેનનું કહેવું છે કે પૂર્વી યુક્રેનના ડોનબાસમાં રશિયન હુમલાને પડકારવામાં HIMARS સૌથી અસરકારક છે. એડવાન્સ રોકેટ સિસ્ટમ હિમર્સ સેટેલાઇટ ગાઇડેડ મિસાઇલ 80 કિમી સુધી ચોક્કસ પ્રહાર કરે છે.

યુક્રેને અમેરિકાને ખાતરી આપી છે કે તે રશિયાની અંદર હુમલો નહીં કરે. તે 11મા પેકેજ હેઠળ અમેરિકાથી મળેલા હથિયારોનો ઉપયોગ યુક્રેનની અંદર રશિયન બેઝ સામે કરશે. જર્મન ચાન્સેલર ઓલાફ સ્કોલ્ઝે બુધવારે જાહેરાત કરી હતી કે તેઓ જર્મન સહાય તરીકે યુક્રેનને વિમાન વિરોધી મિસાઇલો પ્રદાન કરશે.

સ્કોલ્ઝે સંસદમાં જણાવ્યું હતું કે નાટો દેશો સાથે બનેલી આઇરિસ-ટી મિસાઇલો યુક્રેનને રશિયન હવાઈ હુમલાઓને નિષ્ફળ કરવામાં મદદ કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *