યુટ્યુબ પર જોઈને બનાવ્યો 10 નાપાસ છોકરાએ બોમ્બ પછી સર્જાયું ભયાનક દૃશ્ય - khabarilallive    

યુટ્યુબ પર જોઈને બનાવ્યો 10 નાપાસ છોકરાએ બોમ્બ પછી સર્જાયું ભયાનક દૃશ્ય

પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર 10મા નિષ્ફળ આરોપી યુવકે યુટ્યુબ પર વીડિયો જોયા બાદ બોમ્બ તૈયાર કર્યો હતો. આરોપીઓએ આ ઘટનાને અંજામ આપી પરસ્પર વિખવાદ અને રૂ. આરોપીઓ પાસેથી બોમ્બ બનાવવા માટેની કેટલીક સામગ્રી પણ મળી આવી છે.

એસપી નીરજ કુમાર જાદૌને જણાવ્યું કે 27 મેના રોજ સવારે નરેન્દ્રના ઘરના દરવાજા પર વિસ્ફોટ થયો હતો, જેમાં તેમનો પુત્ર ગૌતમ ઘાયલ થયો હતો. પોલીસે માતા કામેશની ફરિયાદ પરથી ગુનો નોંધ્યો હતો. આ કેસમાં પોલીસે બુધવારે નરેન્દ્રના પાડોશી રણવીરની ધરપકડ કરી હતી.

પૂછપરછ દરમિયાન આરોપી રણવીરે જણાવ્યું કે પાડોશી નરેન્દ્ર સાથે તેની ઘણી વાતચીત હતી. રૂ.ના વ્યવહારો થોડા સમય પહેલા તેને નરેન્દ્ર અને તેની પત્ની કામેશ સાથે કોઈ બાબતે ઝઘડો થયો હતો. જે બાદ તેણે બંને સાથે દુશ્મની શરૂ કરી હતી. આ માટે તેણે 27 મેના રોજ નરેન્દ્રના ગેટ પર બોમ્બ મુક્યો હતો.

એસપીના કહેવા પ્રમાણે, આરોપી રણવીર દસમો ફેઈલ છે. પહેલા તેણે જાણકાર લોકોને શંકા વિના બોમ્બ બનાવવા વિશે પૂછ્યું. તેને યુટ્યુબ પર એક વીડિયો મળ્યો, જેમાં બોમ્બના વિસ્ફોટની માહિતી આપવામાં આવી હતી. વીડિયો હેઠળ રણવીરે બજારમાંથી સેલ, પોટાશ, સલ્ફર વગેરે ખરીદ્યા અને જૂની મોબાઈલની બેટરી, હીટરની કોઇલ વગેરેનો ઉપયોગ કરીને બોમ્બ તૈયાર કર્યો.

પહેલા ખેતરમાં, પછી નરેન્દ્રના ઘરમાં પ્રયોગ કર્યો
સીઓ યુવરાજ સિંહે જણાવ્યું કે આરોપી રણવીરે યુટ્યુબનો વીડિયો જોઈને બોમ્બ બનાવ્યો. પહેલા તેનું ફિલ્ડમાં પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું, જેમાં તે સફળ રહ્યું હતું. આ પછી 26 મેની રાત્રે બોમ્બ તૈયાર કરીને પાડોશી નરેન્દ્રના ઘરના દરવાજે રાખવામાં આવ્યો હતો. ગેટની દિવાલ પર ઈંટ નાખવામાં આવી હતી.

27 મેના રોજ નરેન્દ્રના પુત્ર ગૌતમે દરવાજો ખોલતાની સાથે જ ગેટની દિવાલ પર મુકેલી ઈંટ બોમ્બ પર પડી હતી, જેનાથી તે ચાલુ થઈ ગયો હતો. બટન ચાલુ કરતાની સાથે જ બોમ્બ વિસ્ફોટ થયો હતો. વિસ્ફોટમાં ગૌતમને ઈજા થઈ હતી એટલું જ નહીં, લોખંડના દરવાજાને પણ નુકસાન થયું હતું.

બાગપત જિલ્લાના બિજરૌલ ગામમાં એસપી નીરજ કુમાર જાદૌને બોમ્બ બનાવવા અંગે યુટ્યુબ પર એક વીડિયો જોયા બાદ યુટ્યુબના મેનેજમેન્ટને પત્ર લખ્યો છે. તેને યુટ્યુબ પરથી આવા તમામ વીડિયો હટાવવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે, જે જોઈને યુવકો બોમ્બ બનાવી શકે છે.

એસપી નીરજ કુમાર જાદૌને આરોપી રણવીરને પરિસ્થિતિને સાફ કરવા માટે બોમ્બ બનાવતો જોયો. આ માટે બોમ્બ બનાવવામાં વપરાતી તમામ સામગ્રી મંગાવવામાં આવી હતી. આરોપી યુવક એસપીની સામે બોમ્બ બનાવવા લાગ્યા. બોમ્બ બનાવતો જોઈને એસપી સહિત તમામ પોલીસ કર્મચારીઓ ચોંકી ઉઠ્યા હતા.

આરોપીએ એસપીને કહ્યું કે તેણે યુટ્યુબ પર વીડિયો જોઈને બોમ્બ બનાવ્યો હતો. તેણે આ વીડિયો યુટ્યુબ પર એસપીને પણ બતાવ્યો હતો. આ પછી એસપી નીરજ કુમાર જાદૌને યુટ્યુબને પત્ર મોકલીને બોમ્બ બનાવવાનો વીડિયો હટાવવા માટે કહ્યું છે. આ ઘટનાનો ઉલ્લેખ કરતા કહેવામાં આવ્યું છે કે આવા વીડિયો જોયા બાદ બોમ્બ બનાવવામાં આવ્યા છે, જેનો ઉપયોગ કોઈ મોટી ઘટના માટે થઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *