યુક્રેન યુદ્ધના અંત ની શરૂઆત બાઇડેંનને ભડકાવું રશિયાને પડ્યું મોંઘુ આપ્યું સોથી મોટું બ્રમહાસ્ત્ર યુક્રેનના હાથમાં - khabarilallive    

યુક્રેન યુદ્ધના અંત ની શરૂઆત બાઇડેંનને ભડકાવું રશિયાને પડ્યું મોંઘુ આપ્યું સોથી મોટું બ્રમહાસ્ત્ર યુક્રેનના હાથમાં

જ્યારે રશિયાએ યુક્રેન સામે લશ્કરી અભિયાન શરૂ કર્યું ત્યારે તેમનું લક્ષ્ય યુક્રેનને જીતીને બે અઠવાડિયામાં પાછા ફરવાનું હતું. જો કે, રશિયા યુક્રેનની ધરતી પરની લડાઈમાં એટલું તલ્લીન છે કે ચોથા મહિનાની શરૂઆત પછી પણ યુક્રેનની કટોકટી આખરે ક્યારે સમાપ્ત થશે તે ચોક્કસ કહી શકાય નહીં.

જો કે, હવે એવા કેટલાક સંકેતો મળી રહ્યા છે કે જો રશિયાનું ડોનબાસ ઓપરેશન સફળ રહે છે, તો યુક્રેન યુદ્ધનો અંત અહીંથી શરૂ થઈ શકે છે. સૈન્યની તાકાતની દ્રષ્ટિએ, રશિયાએ યુક્રેનિયન યુદ્ધમાં તેની 190 બટાલિયન ટેક્ટિકલ ગ્રૂપ્સ (BTGs) માંથી 110ને ખેંચી લીધા હતા, અને આ સૈનિકોનો ધ્યેય યુક્રેનની સેનાના સંયુક્ત દળો તરીકે ઓળખાતા વિસ્તારને યુક્રેનથી સંપૂર્ણપણે અલગ કરવાનો હતો.

ઓપરેશન’, અને તે વિસ્તાર કે જેને સમગ્ર વિશ્વ ડોનબાસ તરીકે ઓળખે છે. રશિયન સૈનિકો ડોનબાસમાં યુક્રેનિયન સેનાને સંપૂર્ણ રીતે નષ્ટ કરવાનો ઇરાદો ધરાવે છે. જો કે, રશિયન સેનાનું ઓપરેશન ધીમી રહ્યું છે અને આ ઓપરેશનમાં રશિયાને ભારે નુકસાન થયું છે.

જો કે, રશિયાની અત્યાર સુધીની સફળતાને જોતાં, 27 મેના રોજ લાયમેન શહેર લાંબા સંઘર્ષ બાદ રશિયન નિયંત્રણ હેઠળ પસાર થયું, અને સેવેરોડોનેત્સ્ક અને તેના જોડિયા શહેર (નદીની પાર) લિસિચાન્સ્ક પર નિયંત્રણ સ્થાપિત કરવા માટે લડાઈઓ ચાલી રહી હતી. જોકે છેલ્લા કેટલાક અઠવાડિયાથી રશિયાને કોઈ મોટી સફળતા મળી નથી, પરંતુ કેટલીક જગ્યાએ નિયંત્રણ સ્થાપિત થઈ ગયું છે.

રશિયામાં યુદ્ધ કેવી રીતે ચાલે છે?રશિયન સૈનિકોની લડાઈ વધુ હોંશિયાર નથી અને હવે આશાવાદી નથી, પરંતુ રશિયન સૈનિકો તોપખાનાના શેલને મારી નાખે છે, ખાઈ સિસ્ટમ સાથે ઇમારતો પર બોમ્બમારો કરે છે અને પછી શેરીઓમાં લડે છે. જો કે, રશિયન સૈનિકો અત્યંત વિનાશક નુકસાનનો સામનો કરી રહ્યા છે અને તેમના ઘણા સૈનિકો માર્યા ગયા છે.

ઘણા અહેવાલોમાં એવો પણ દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે અફઘાનિસ્તાનમાં 10 વર્ષના યુદ્ધમાં માર્યા ગયેલા કરતાં વધુ રશિયન સૈનિકો 24 ફેબ્રુઆરીથી યુક્રેનમાં માર્યા ગયા છે. પશ્ચિમી મીડિયાના અહેવાલોમાં એવો દાવો પણ કરવામાં આવ્યો છે કે અત્યાર સુધીમાં 40 હજાર રશિયન સૈનિકો યુક્રેનમાં યુદ્ધ છોડી ચૂક્યા છે, કાં તો ઘાયલ થયા છે અથવા પોતાનો જીવ આપી ચૂક્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *