વરસાદની ભારે ગતિવિધિ શરૂ આ 8 રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની એલર્ટ જાણો મોસમનું હાલ - khabarilallive    

વરસાદની ભારે ગતિવિધિ શરૂ આ 8 રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની એલર્ટ જાણો મોસમનું હાલ

દેશમાં આ વખતે ચોમાસું વહેલું આવી ગયું છે. નિર્ધારિત કરતાં 3 દિવસ પહેલાં કેરળના દરિયાકાંઠે દસ્તક દેતાં તે યોગ્ય ઝડપે આગળ વધી રહ્યું છે. આ સાથે જ ઉત્તર અને મધ્ય ભારતમાં પ્રિ-મોન્સુન ગતિવિધિઓ શરૂ થઈ ગઈ છે.

ચોમાસા પૂર્વેની ગતિવિધિઓને કારણે ઘણા રાજ્યોમાં વાવાઝોડું શરૂ થઈ ગયું છે. દિલ્હી સહિત વિવિધ રાજ્યોમાં ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડી રહ્યો છે. જેના કારણે તાપમાનમાં ઘટાડો થયો છે. દરમિયાન, આગામી 24 કલાક દરમિયાન, ઉત્તરપૂર્વ ભારત, ઉપ-હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ, લક્ષદ્વીપ, કેરળના ભાગો, દરિયાકાંઠાના કર્ણાટક, દક્ષિણ આંતરિક કર્ણાટક, આંતરિક તમિલનાડુ અને રાયલસીમાના અલગ-અલગ સ્થળોએ પ્રકાશ રહેશે.

તેની સાથે મધ્યમ વરસાદ. આ રાજ્યોમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. જમ્મુ-કાશ્મીર અને હિમાચલ પ્રદેશના ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે. તેલંગાણા અને ઉત્તર આંતરિક કર્ણાટકમાં હળવો વરસાદ થઈ શકે છે. તે ઉત્તરાખંડ, વિદર્ભ, મરાઠવાડા, દક્ષિણ મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, દક્ષિણ છત્તીસગઢ, દરિયાકાંઠાના આંધ્રપ્રદેશ અને ઓડિશાના એક અથવા બે ભાગોમાં અલગ થવાની પણ શક્યતા છે. જ્યારે હરિયાણા, દિલ્હી અને પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં છૂટાછવાયા વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની શક્યતા છે.

સ્કાયમેટ વેધર રિપોર્ટ અનુસાર છેલ્લા દિવસોમાં કોસ્ટલ અને દક્ષિણ આંતરિક કર્ણાટક, રાયલસીમાના ભાગો, પેટા હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળ, આસામના ભાગો, મેઘાલય, નાગાલેન્ડ, હિમાચલ પ્રદેશ અને જમ્મુ અને કાશ્મીરમાં હળવોથી મધ્યમ વરસાદ નોંધાયો છે.

છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન, લક્ષદ્વીપ, આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ અને કેરળમાં છૂટાછવાયા ભારે વરસાદ સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદનો અનુભવ થયો હતો. જ્યારે તેલંગાણા અને છત્તીસગઢના અલગ ભાગો અને ઉત્તર આંતરિક કર્ણાટક, વિદર્ભ અને દક્ષિણ-પૂર્વ રાજસ્થાનમાં હળવો વરસાદ નોંધાયો હતો. હરિયાણા, દિલ્હી એનસીઆર અને ઉત્તર પ્રદેશના પશ્ચિમ ભાગોમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ધૂળનું તોફાન, ગાજવીજ અને કરા પડ્યા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *