આખરે હવે આવશે નિવેડો આ દેશના વચ્ચે આવતા જ બન્ને દેશ કરશે યુદ્ધ બંધ - khabarilallive    

આખરે હવે આવશે નિવેડો આ દેશના વચ્ચે આવતા જ બન્ને દેશ કરશે યુદ્ધ બંધ

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન સોમવારે તુર્કીના રાષ્ટ્રપતિ રેસેપ તૈયપ એર્દોગન સાથે મુલાકાત કરે તેવી સંભાવના છે. રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે યુદ્ધ ચોથા મહિનામાં પ્રવેશ્યા બાદ આ પ્રથમ વખત છે જ્યારે આ બંને દેશોના અગ્રણી નેતાઓ એકબીજાને મળશે. આ સાથે એવી માહિતી પણ મળી રહી છે કે એડોરગન યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીને પણ મળી શકે છે.

ક્રેમલિનના પ્રવક્તાએ પુષ્ટિ કરી ક્રેમલિનના પ્રવક્તા દિમિત્રી પેસ્કોવએ જણાવ્યું હતું કે તુર્કીના રાષ્ટ્રપતિ સોમવારે પુતિન અને યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોદિમિર ઝેલેન્સકી સાથે વાટાઘાટ કરે તેવી અપેક્ષા છે. દરમિયાન, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ રવિવારે રશિયન આક્રમણ પછી પ્રથમ વખત દેશના યુદ્ધગ્રસ્ત વિસ્તારની મુલાકાત લીધી.

તેમણે ખાર્કીવ પ્રદેશની મુસાફરી કરી, જે દેશના બીજા સૌથી મોટા શહેર છે, જ્યાંથી મોસ્કોના સૈનિકોએ બોમ્બ ધડાકા પછી તાજેતરમાં જ પીછેહઠ કરી હતી. અમેરિકા રશિયા સાથે વાત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે.યુક્રેન યુદ્ધ શરૂ થયા બાદ અમેરિકાએ રશિયા સાથેનો તમામ સંપર્ક કાપી નાખ્યો હતો.

પરંતુ, છેલ્લા 15 દિવસમાં અમેરિકાએ ફરી રશિયા સાથે વાત કરવાનું શરૂ કર્યું છે. 19 મેના રોજ યુએસ જોઈન્ટ ચીફ ઓફ સ્ટાફ જનરલ માર્ક મિલીએ તેમના રશિયન સમકક્ષ જનરલ વેલેરી ગેરાસિમોવને ફોન કર્યો. જો કે તે ચર્ચાની વિગતો સાર્વજનિક રૂપે જાહેર કરવામાં આવી નથી, તે અનુમાન કરી શકાય છે કે યુદ્ધવિરામ માટે આ એક અન્ય મુખ્ય યુએસ પ્રયાસ હતો.

તુર્કી સ્વીકારવાના મૂડમાં નથી તે જ સમયે, આજે તુર્કીના રાષ્ટ્રપતિ રેસેપ તૈયપ એર્દોગને ફિનલેન્ડ અને સ્વીડનને નાટોમાં સામેલ ન થવા દેવાની પોતાની વાત ફરી એકવાર પુનરોચ્ચાર કરી છે. એર્દોગને કહ્યું કે જ્યાં સુધી તેઓ તુર્કીના રાષ્ટ્રપતિ છે ત્યાં સુધી તેઓ ફિનલેન્ડ અને સ્વીડનને નાટોમાં સામેલ થવાનું સમર્થન કરી શકે નહીં. તેમણે પુનરોચ્ચાર કર્યો કે આ બંને દેશો આતંકવાદને સમર્થન આપે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *