આ જગ્યાએ આવેલું છે મામા શકુનીનું મંદિર લોકો જે વસ્તુ માટે ત્યાં જાય છે તે જાણી ચોંકી જશો તમે - khabarilallive    

આ જગ્યાએ આવેલું છે મામા શકુનીનું મંદિર લોકો જે વસ્તુ માટે ત્યાં જાય છે તે જાણી ચોંકી જશો તમે

આપણા દેશમાં કેટલાક એવા મંદિરો છે જે અજાયબીનું કેન્દ્ર છે, કારણ કે આ મંદિરો કોઈ દેવી-દેવતાના નથી પરંતુ રાક્ષ સો કે આસુ રી પ્રકૃતિના લોકોના છે.પરંતુ તેમ છતાં લોકો અહીં શ્રદ્ધાથી માથું નમાવે છે અને પરંપરાઓનું પાલન પણ કરે છે. આજે અમે તમને આવા જ કેટલાક મંદિરો વિશે જણાવી રહ્યા છીએ, જે આ પ્રમાણે છે.

શકુની મંદિર, કેરળ: શકુનીને કોણ નથી જાણતું, મહાભારત યુ દ્ધનું એક મુખ્ય કારણ છે. તે ગાંધારના રાજા અને કૌરવોના મામા હતા. આજે પણ શકુનીને વિ લન તરીકે જોવામાં આવે છે, પરંતુ તેમનું મંદિર કેરળના કોલ્લમ જિલ્લામાં છે. આ મંદિરમાં લોકો તાંત્રિક અનુષ્ઠાન માટે આવે છે.

દુર્યોધન મંદિર, કેરળ: દુર્યોધનનું મંદિર પણ કેરળના કોલ્લમ જિલ્લામાં બનેલું છે. શકુનીના મંદિરથી થોડે દૂર આ મંદિર આવેલું છે. કુરુ વંશમાં જન્મેલા દુર્યોધનમાં રાક્ષ સી વૃત્તિ હતી, પરંતુ તેમ છતાં તેની પૂજા કરવામાં આવે છે. આ સિવાય ઉત્તરાખંડના ઉત્તરકાશી જિલ્લામાં દુર્યોધનનું મંદિર પણ છે.

પુતના મંદિર (પુતના મંદિર, ગોકુલ): શ્રીમદ ભાગવત અનુસાર, પૂતના એક રાક્ષ સી હતા. જ્યારે ભગવાન વિષ્ણુએ કૃષ્ણના રૂપમાં જન્મ લીધો, ત્યારે કંસએ તેમને મા રવા માટે પૂતનાને મોકલ્યા. માતાના રૂપમાં પુતનાએ શ્રી કૃષ્ણને દૂધ પીવડાવવાના બહાને ઝ ર આપવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ શ્રી કૃષ્ણએ તેને મરી નાખ્યો. આજે પણ ગોકુલમાં પુતનાનું મંદિર બનેલું છે. આ મંદિરમાં પૂતનાની એક મૂર્તિ છે, જેના પર કૃષ્ણ છાતી પર બેસીને દૂધ પીતા જોવા મળે છે.

હિડિમ્બા મંદિર, મનાલી: મહાભારત અનુસાર, હિડિમ્બા શક્તિશાળી ભીમની પત્ની હતી અને તે રાક્ષ સી હતી. જોકે તેણે રાક્ષ સી હોવા છતાં ધર્મને સમર્થન આપ્યું હતું. ઘટોત્કચ હિડિમ્બાનો પુત્ર હતો. હિમાચલના મનાલીમાં હિડિમ્બાનું મંદિર છે અને તેની નિયમિત પૂજા થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *