રશિયાના કબજા વાળા શહેરમાં અડધી રાતથી થઈ રહ્યું છે આ કામ જેલેંસ્કી પણ જાણીને રહી ગયા હેરાન - khabarilallive    

રશિયાના કબજા વાળા શહેરમાં અડધી રાતથી થઈ રહ્યું છે આ કામ જેલેંસ્કી પણ જાણીને રહી ગયા હેરાન

રશિયા અને યુક્રેન 24 ફેબ્રુઆરીથી યુદ્ધ લડી રહ્યા છે. 96 દિવસ પછી પણ આ યુદ્ધનું કોઈ પરિણામ આવ્યું નથી. રશિયન બાજુથી, યુક્રેનના શહેરો પર નવા હુમલાઓ ચાલુ છે. આ દરમિયાન યુરોપિયન યુનિયને રશિયા સામે મોટા પ્રતિબંધો લાદ્યા છે.

યુરોપિયન યુનિયન (EU) રશિયા પાસેથી તેલની આયાતમાં બે તૃતિયાંશ જેટલો ઘટાડો કરવા સંમત થયા છે. યુરોપિયન કાઉન્સિલના પ્રમુખ ચાર્લ્સ મિશેલે કહ્યું કે યુરોપિયન યુનિયન રશિયન તેલની આયાતના બે તૃતીયાંશ પર પ્રતિબંધ મૂકવા માટે એક કરાર પર પહોંચી ગયું છે. આ નિર્ણયથી રશિયાની આર્થિક સ્થિતિ નબળી પડી જશે.

ઝેલેંસ્કી ખાર્કિવ રાજ્ય સુરક્ષા વડા બરતરફ, તપાકરશે Sberbank ને ડી-સ્વાઇપ કરવું, 3 વધુ રશિયન રાજ્ય-માલિકીના બ્રોડકાસ્ટર્સ અને યુક્રેનમાં યુદ્ધ અપરાધો માટે જવાબદાર વ્યક્તિઓ પર પ્રતિબંધ મૂકવો.” પરંતુ વ્યક્તિગત રીતે પ્રતિબંધ.”રશિયાના કબજા હેઠળના યુક્રેનિયન શહેર મેલિટોપોલમાં સોમવારે કાર બોમ્બ વિસ્ફોટ થયો હતો. આ વિસ્ફોટમાં 3 લોકો ઘાયલ થયા છે.

યુક્રેનિયન સ્ટેટ બોર્ડકરશર્ડ સર્વિસ મુજબ, રશિયન દળોએ સોમવારે એક કલાકની અંદર 20 થી વધુ વખત સુમી નજીકના શોસ્તાક શહેરમાં બોમ્બમારો કર્યો હતો.બેલારુસના સૈન્ય અધિકારી આંહીં રશિયન સેના સામે લડી રહેલા યુક્રેનિયન દળોએ કહ્યું કે શનિવારથી રશિયાએ આ વિસ્તાર પર કબજો કરવા માટે સંપૂર્ણ તાકાત લગાવી દીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *