જેલેન્સીનો સોથી મોટો દાવો આખરે રશિયાની સેના પર જીત તો યુક્રેન નિજ થઈ યુદ્ધમાં મોટો વળાંક - khabarilallive    

જેલેન્સીનો સોથી મોટો દાવો આખરે રશિયાની સેના પર જીત તો યુક્રેન નિજ થઈ યુદ્ધમાં મોટો વળાંક

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડિમિર ઝેલેન્સકીએ શુક્રવારે તેમના બે સંબોધનમાં દેશના પૂર્વ ભાગમાં સૌથી ભયંકર યુદ્ધ અને યુક્રેન યુદ્ધમાં રશિયન દળો પર અંતિમ વિજયની ઘોષણા કરી.તેમણે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા સ્ટેનફોર્ડ યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીઓને સંબોધિત કરતા કહ્યું કે યુક્રેન એવો દેશ છે જેણે રશિયન સૈન્યની અસાધારણ શક્તિની માન્યતાને તોડી નાખી છે. એક સૈન્ય, જે માનવામાં આવતું હતું કે તે થોડા દિવસોમાં કોઈપણને હરાવી શકે છે.

ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે હવે રશિયા આખા દેશ પર કબજો કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે, પરંતુ અમે યુક્રેનના ભવિષ્ય વિશે વિચારવા માટે પૂરતી મજબૂત સ્થિતિમાં છીએ, જે સમગ્ર વિશ્વ માટે ખુલ્લું હશે.જો લીમેન અથવા સ્વ્યારોડોનેત્સ્ક તેમનો છે, તો તેઓ ખોટા છે. ડોનબાસ યુક્રેનનો રહેશે.

બાદમાં રાષ્ટ્રને આપેલા વિડિયો સંબોધનમાં, ઝેલેન્સ્કીએ ડોનેત્સ્ક અને લુગાન્સ્કની પૂર્વમાં આવેલા લાયમેન શહેરમાં યુક્રેનિયન નિયંત્રણ હેઠળના છેલ્લા વિસ્તારો પૈકીના એક સ્વ્યારોડોનેત્સ્કને ઘેરી લેવા અને કબજે કરવાના રશિયન પ્રયાસોનો જવાબ આપતાં કહ્યું કે ડનિટ્સ્ક પ્રદેશમાં આ શહેર તેનું મુખ્ય છે.

રેલવે હબ અને અન્ય બે મોટા શહેરો હજુ પણ યુક્રેનિયન નિયંત્રણ હેઠળ છે. યુક્રેનિયન રાષ્ટ્રપતિએ કહ્યું કે જો કબજે કરનારાઓ માનતા હતા કે લાયમેન અથવા સ્વ્યારોડોનેત્સ્ક તેમના છે, તો તેઓ ખોટા હતા. ડોનબાસ યુક્રેનનો રહેશે. સ્ત્રોત ભાષા

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *