શા માટે અચાનક માની લીધી હાર જેલેંસકીએ કહ્યું કોઈ વચ્ચે ન આવતા હું કરીશ આ કામ - khabarilallive    

શા માટે અચાનક માની લીધી હાર જેલેંસકીએ કહ્યું કોઈ વચ્ચે ન આવતા હું કરીશ આ કામ

પશ્ચિમી દેશો યુક્રેનને સંપૂર્ણ મદદ કરી રહ્યા છે. કોઈપણ રીતે, આ યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચેનું યુદ્ધ નથી. તેના બદલે, તે પશ્ચિમ અને પુટિન વચ્ચેનું યુદ્ધ છે. કારણ કે, પશ્ચિમી દેશો યુક્રેનને સંપૂર્ણ મદદ કરી રહ્યા છે.

હથિયારો, તોપો, ટેન્ક, ફાઈટર જેટ, મિસાઈલની સાથે તેઓ આર્થિક મદદ પણ કરી રહ્યા છે. દરમિયાન, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોદિમીર ઝેલેન્સકીનું વલણ ઢીલું પડી ગયું છે અને તેઓ રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન સાથે વાત કરવા તૈયાર છે. પરંતુ, અહીં પણ તેણે કહ્યું છે કે તે કોઈને વચ્ચે લાવવા માંગતો નથી.

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોદિમીર ઝેલેન્સકીએ બુધવારે કહ્યું હતું કે તેઓ માત્ર રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન સાથે સીધી વાત કરવા ઇચ્છુક છે અને કોઈ મધ્યસ્થી દ્વારા નહીં. તેમણે કહ્યું કે જો પુતિન વાસ્તવિકતાને સમજે તો સંઘર્ષમાંથી રાજદ્વારી માર્ગ શોધવાની સંભાવના છે.

દાવોસમાં વર્લ્ડ ઈકોનોમિક ફોરમમાં શ્રોતાઓ સાથે બોલતા તેમણે પોતાની ઈચ્છા વ્યક્ત કરી હતી. ઝેલેન્સ્કી કદાચ બતાવી રહ્યું છે કે તે મજબૂત છે પરંતુ, અંદરથી તે સંપૂર્ણપણે તૂટી ગયો છે. તેઓ એ પણ સારી રીતે જાણે છે કે તેઓ લાંબા સમય સુધી રશિયા સામે લડી શકતા નથી. ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે રશિયા 24 ફેબ્રુઆરીએ તેનું આક્રમણ શરૂ કરે તે પહેલાં મોસ્કોએ તેના સૈનિકોને પાછા ખેંચવા જોઈએ. આ વાટાઘાટો તરફનું પ્રથમ પગલું હોઈ શકે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આ સમયે રશિયન સેનાએ યુક્રેનના શહેર સેવેરોડોન્સ્ક પર પોતાની પકડ મજબૂત કરી લીધી છે. તે જ સમયે, ડોન્સ્ક ક્ષેત્રમાં રશિયન દળોની તાકાત સામે યુક્રેન નબળું પડતું દેખાઈ રહ્યું છે. દરમિયાન, રશિયાએ સ્પષ્ટપણે કહ્યું છે કે તે આ ક્ષેત્રમાં લાંબા યુદ્ધ માટે સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર છે.

સેવેરોડોનેસ્ક અને ડનિટ્સ્ક ક્ષેત્રના ગવર્નર, પાઉલો કિરીલેન્કોએ રેડિયો દ્વારા સ્થાનિક સહાયકને જાણ કરી હતી કે રશિયાએ આ પ્રદેશમાં તેની પકડ મજબૂત કરી છે અને ડર છે કે આ પ્રદેશ ટૂંક સમયમાં રશિયન દળો દ્વારા કબજે કરવામાં આવશે.

અગાઉ, રશિયન સમર્થિત ડોન્સ્ક પીપલ્સ રિપબ્લિકે ટેલિગ્રામ પરની એક પોસ્ટમાં કહ્યું હતું કે તેના સૈનિકોએ શહેર પર કબજો કરી લીધો છે અને યુક્રેનિયન ધ્વજ હટાવી લીધો છે અને રશિયન ધ્વજ ઊંચો કર્યો છે. રશિયાના સંરક્ષણ પ્રધાન સર્ગેઈ શોઇગુએ લાંબા સમય સુધી ચાલતા યુદ્ધ માટે તૈયાર રહેવાનું નિવેદન આપ્યું છે.

બીજી તરફ, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીની ઝઘડો હજુ પણ ઓછો થઈ રહ્યો નથી. તેણે પોતાના એક નિવેદનમાં કહ્યું છે કે, કોઈપણ સંજોગોમાં તે રશિયા સાથે લડાઈ બંધ કરશે નહીં. ક્યાંય જવાનું નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *