અમેરિકામાં 4 દિવસ નો રાષ્ટ્રીય શોક જાહેર 18 વર્ષના છોકરાએ લીધો 21 લોકોનો જીવ - khabarilallive    

અમેરિકામાં 4 દિવસ નો રાષ્ટ્રીય શોક જાહેર 18 વર્ષના છોકરાએ લીધો 21 લોકોનો જીવ

અમેરિકાના ટેક્સાસની એક સ્કૂલમાં 18 વર્ષના શૂટરે 19 બાળકો સહિત 21 લોકોની ગોળી મારીને હત્યા કરી નાખી. આ ઘટનાથી સમગ્ર વિશ્વમાં શોકની લહેર છવાઈ ગઈ હતી. શાળામાં નરસંહાર કરનાર હુમલાખોરની વાર્તા ધીમે ધીમે સામે આવી રહી છે. જણાવવામાં આવી રહ્યું છે કે સ્કૂલમાં ગોળીબાર કરતા પહેલા શૂટર સાલ્વાડોર રામોસે દાદીને તેના ઘરમાં ગોળી મારી દીધી હતી.

એક શક્તિશાળી દેશ જ્યાં હંમેશા સામૂહિક ગોળીબારની ઘટનાઓ બને છે.અમેરિકા વિશ્વનો સૌથી શક્તિશાળી દેશ છે. અહીં લોકો ખુશ છે પરંતુ આ દેશમાં સામૂહિક ગોળીબારની ઘટનાઓ વધુ છે. ટેક્સાસની શાળામાં ગોળીબારની ઘટના સમાચારોમાં છે.

ટેક્સાસની ઘટનામાં શૂટરે શાળામાં ઘૂસીને અંધાધૂંધ ગોળીબાર કરતાં 19 બાળકો, બે શિક્ષકો સહિત 21 લોકોનાં મોત થયાં હતાં. આ ઘટના બાદ રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેને અમેરિકામાં ચાર દિવસના શોકની જાહેરાત કરી છે. સાથે જ તેણે ગન કલ્ચર પર કડક કાર્યવાહી કરવાની વાત કરી છે.

સાલ્વાડોર રામોસે શાળામાં ગોળીબાર કર્યો
ટેક્સાસ સ્કૂલ શૂટરની ઓળખ 18 વર્ષીય સાલ્વાડોર રામોસ તરીકે થઈ છે. તેઓ સ્થાનિક નાગરિક હતા. તેણે પહેલા રાઈફલ ખરીદી અને બાદમાં સ્કૂલમાં જઈને અંધાધૂંધ ગોળીબાર કર્યો. ઘટનાસ્થળે શૂટર રામોસનો મૃતદેહ પણ મળી આવ્યો હતો. મળતી માહિતી મુજબ જવાબ આપનાર અધિકારીએ શૂટર પર ગોળી ચલાવી હતી.

રામોસની વાર્તા શૂટર રામોસના ક્લાસમેટે જણાવ્યું કે સાલ્વાડોર રામોસ એક ગરીબ વિદ્યાર્થી હતો. શાળામાં બાળકો તેની ગરીબીની મજાક ઉડાવતા. બાદમાં તેણે શાળાએ જવાનું બંધ કરી દીધું હતું. બાદમાં જાણવા મળ્યું કે તેણીએ સ્થાનિક દુકાનમાં નોકરી લીધી હતી.

રામોસે સોશિયલ સાઈટ પર મેસેજ કર્યો હતો
રામોસે સ્કૂલમાં ફાયરિંગ કરતા પહેલા સોશિયલ નેટવર્કિંગ સાઈટ પર એક છોકરીને ટેગ અને મેસેજ કર્યો હતો. તેણે મેસેજમાં યુવતીને કહ્યું કે તે તેને એક રહસ્ય કહેવા જઈ રહ્યો છે. જો કે, તેણે તે રહસ્ય કોઈની સામે જાહેર કર્યું ન હતું.

રામોસ પ્રાથમિક શાળામાં ગયો અને ગોળીબાર કર્યો.તેના જન્મદિવસ માટે બંદૂક ખરીદ્યા પછી, રામોસ પ્રાથમિક શાળામાં ગયો અને ગોળીબાર કર્યો. જેમાં 19 બાળકો સહિત 21 લોકોના મોત થયા હતા. તમને જણાવી દઈએ કે 12 ડિસેમ્બર 2012ના રોજ સેન્ડી હૂક સ્કૂલમાં થયેલા ગોળીબાર બાદ આ બીજી સૌથી મોટી ગોળીબારની ઘટના છે. તમને જણાવી દઈએ કે સેન્ડી હૂક સ્કૂલ ફાયરિંગમાં 26 લોકોના મોત થયા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *