અમેરિકા જોડે મિટિંગ દરમિયાન પીએમ મોદીએ ચીનને આપી ફોર્મ્યુલા d3 ની ધમકી બાઇડન પણ રહી ગયા હકક બીજા - khabarilallive    

અમેરિકા જોડે મિટિંગ દરમિયાન પીએમ મોદીએ ચીનને આપી ફોર્મ્યુલા d3 ની ધમકી બાઇડન પણ રહી ગયા હકક બીજા

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ જાપાનની ધરતી પરથી ચીનને સ્પષ્ટ અને મજબૂત સંદેશ આપ્યો છે. અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેનની હાજરીમાં મોદીએ કહ્યું કે ભારત ઈન્ડો-પેસિફિક ક્ષેત્રને મુક્ત, ખુલ્લા અને સમાવિષ્ટ રાખવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે.વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ જાપાનની ધરતી પરથી ચીનને સ્પષ્ટ અને મજબૂત સંદેશ આપ્યો છે.ટોક્યો, પીટીઆઈ. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ જાપાનની ધરતી પરથી ચીનને સ્પષ્ટ અને મજબૂત સંદેશ આપ્યો છે.

અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેનની હાજરીમાં મોદીએ કહ્યું કે, ભારત ઈન્ડો-પેસિફિક ક્ષેત્રને મુક્ત, ખુલ્લા અને સમાવિષ્ટ રાખવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે. ભારત સહયોગી દેશો સાથે આર્થિક સંબંધોને મજબૂત કરીને પ્રદેશમાં ટકાઉ વિકાસ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિનું વાતાવરણ બનાવવામાં માને છે.

ચીનને નજીકથી ઘેરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે
વડાપ્રધાન મોદીએ સોમવારે ઈન્ડો-પેસિફિક ઈકોનોમિક ફ્રેમવર્ક ફોર પ્રોસ્પરિટી (IPEF) અભિયાનના લોન્ચિંગ સમયે આ વાત કહી. આ અભિયાન અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ બિડેને શરૂ કર્યું હતું. તેમાં ભારત અને અમેરિકા સહિત કુલ 12 દેશો સામેલ છે. ઈકોનોમિક ફેબ્રિકની નજીક જઈને ચીનને ઘેરવાની તૈયારીઓ કરવામાં આવી છે.

ભારત મુખ્ય ભૂમિકા ભજવશે યુ.એસ.એ સ્વચ્છ ઉર્જાને પ્રોત્સાહન આપવા, સપ્લાય ચેનને મજબૂત કરવા અને ડિજિટલ વેપારને પ્રોત્સાહન આપવા સમાન વિચાર ધરાવતા દેશો સાથે અભિયાન શરૂ કર્યું છે. આ અભિયાનને ઈન્ડો-પેસિફિક ઈકોનોમિક ફ્રેમવર્ક ફોર પ્રોસ્પરિટી નામ આપવામાં આવ્યું છે.

ઓસ્ટ્રેલિયા, બ્રુનેઈ, ઈન્ડોનેશિયા, દક્ષિણ કોરિયા, મલેશિયા, ન્યુઝીલેન્ડ, ફિલિપાઈન્સ, સિંગાપોર, થાઈલેન્ડ અને વિયેતનામ આ અભિયાનમાં ભારતની સાથે છે, જેને ચીનની આક્રમક વેપાર નીતિનો જવાબ માનવામાં આવે છે. દેખીતી રીતે, સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા ધરાવતો દેશ ભારત આમાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવશે.

આપણે સાથે મળીને પડકારોનો સામનો કરવાનો છે.સમારોહમાં વડાપ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે, IPEF દ્વારા ઈન્ડો-પેસિફિક ક્ષેત્ર વૈશ્વિક આર્થિક પ્રગતિનું નેતૃત્વ કરશે. ખરા અર્થમાં તેમાં સામેલ 12 સભ્ય દેશો વિશ્વના આર્થિક વિકાસનું એન્જિન બનશે.

આ માટે, આપણે સાથે મળીને ઈન્ડો-પેસિફિક ક્ષેત્રમાં મજબૂત થઈ રહેલા પડકારોનો સામનો કરવો પડશે, આપણે આપણી પારદર્શક અને નિયમબદ્ધ કાર્યશૈલીથી તે પડકારોને દૂર કરવા પડશે. વડાપ્રધાન મોદીએ સર્વસમાવેશક અને સ્થિતિસ્થાપક અભિગમ અપનાવવા અને IPEFના તમામ સહભાગી દેશો સાથે મળીને ચાલવાનો સંકલ્પ વ્યક્ત કર્યો.

સૂચવેલ 3T ફોર્મ્યુલા પીએમ મોદીએ આ માટે 3T ફોર્મ્યુલા પર કામ કરવાની જરૂરિયાત જણાવી. 3T ફોર્મ્યુલા ટ્રસ્ટ, પારદર્શિતા અને સમયપાલનનું છે. મોદીએ કહ્યું કે, પરસ્પર વિશ્વાસ, પારદર્શિતા અને સમયબદ્ધ કાર્યશૈલી અપનાવીને કોઈપણ પડકારને પાર કરી શકાય છે. ભારત પ્રાદેશિક દેશો વચ્ચે કનેક્ટિવિટી, સહયોગ, વેપાર અને રોકાણ વધારીને આર્થિક વિકાસનું વાતાવરણ બનાવવા માંગે છે. આનાથી આપણા વિકાસ અને માનવ વિકાસના લક્ષ્યો પ્રાપ્ત થશે.

સહભાગી દેશો આર્થિક પ્રવૃત્તિઓ વધારશેઅભિયાનના પ્રારંભ માટે આયોજિત સમારોહમાં રાષ્ટ્રપતિ બિડેનની સાથે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પણ હાજર રહ્યા હતા, જ્યારે અન્ય દેશોના નેતાઓ ઓનલાઈન સમારોહમાં જોડાયા હતા. ભારતીય વિદેશ મંત્રાલયના જણાવ્યા અનુસાર, સહભાગી દેશો IPEF દ્વારા તેમની આર્થિક પ્રવૃત્તિઓ વધારશે. ઈન્ડો-પેસિફિક ક્ષેત્રમાં, આ દેશો સ્વચ્છ આર્થિક વૃદ્ધિ પ્રણાલી સ્થાપિત કરશે, જે આંતરરાષ્ટ્રીય નિયમો અનુસાર હશે.

ટોક્યો વંદે માતરમ, મોદી-મોદીના નાદથી ગુંજી ઉઠ્યું.સમાચાર એજન્સી ANIના અહેવાલ મુજબ, સોમવારે સવારે જાપાનની રાજધાની ટોક્યો પહોંચેલા વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીનું ભારતીય સમુદાય દ્વારા ઉષ્માભર્યું સ્વાગત કરવામાં આવ્યું હતું.

વડા પ્રધાનના રોકાણ માટે નિર્ધારિત હોટેલ ન્યુ ઓટની ખાતે તમામ ઉંમરના ભારતીયોએ મોદીનું સ્વાગત કર્યું હતું. આ દરમિયાન હોટેલ પરિસર મોદી-મોદી.., ભારત માતા કી જય.., વંદે માતરમ..ના નારાથી ગુંજી ઉઠ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *