રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં માસૂમ બાળક ને પણ નથી મૂકી રહ્યા પુતિન લીધો એવો ફેંસલો કે જાણીને લોકોની ઊંઘ પણ ઉડી ગઈ - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં માસૂમ બાળક ને પણ નથી મૂકી રહ્યા પુતિન લીધો એવો ફેંસલો કે જાણીને લોકોની ઊંઘ પણ ઉડી ગઈ

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધને 3 મહિના થઈ ગયા છે. રશિયન સૈનિકો તેમની સાથે હજારો બાળકોને મોસ્કો લઈ ગયા છે. દરમિયાન, રશિયન સૈનિકોથી ઘેરાયેલા યુક્રેને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે તમામ બાળકોને દત્તક લેવા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે.

નેશનલ કાઉન્સિલ ફોર એડોપ્શનના પ્રેસિડેન્ટ અને ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ઓફિસર રેયાન હેનલાને કહ્યું કે જ્યારે યુદ્ધ શરૂ થયું ત્યારે અમેરિકન પરિવારો દ્વારા 300થી વધુ બાળકોને દત્તક લેવાના હતા, પરંતુ આ બધાની વચ્ચે દત્તક લેવાની પ્રક્રિયા અટકી ગઈ છે.

અનાથ બાળકોને દત્તક લેવામાં અમેરિકા મોખરે છે.રશિયન હુમલાથી યુક્રેનમાં લાખો પરિવારો બેઘર થઈ ગયા છે. આ યુદ્ધમાં કોઈએ પોતાના પિતા ગુમાવ્યા તો કોઈએ પોતાના પતિને ગુમાવ્યા. તો કોઈના ઘરના માસૂમ મૃત્યુ પામ્યા. કેટલા માતા-પિતાના મૃત્યુ પછી તેમના બાળકો બેઘર બન્યા? આ અનાથ બાળકોનું શું થશે તેની ચિંતા હતી.

ફ્લુમે કહ્યું, ‘હું દરરોજ મેક્સ વિશે વિચારું છું. ખબર નથી કે તેઓ ક્યાં અને કઈ સ્થિતિમાં હશે. યુરોપિયન દેશોમાં દરરોજ અનાથાશ્રમોમાં બાળકોની સંખ્યા વધી રહી છે.

યુએસ સ્ટેટ ડિપાર્ટમેન્ટના ડેટા અનુસાર, 2020 માં યુક્રેનમાં 200 થી વધુ બાળકોને દત્તક લેવામાં આવ્યા હતા. તે જ સમયે, રશિયાએ 2013 માં અમેરિકન પરિવારો દ્વારા રશિયન બાળકોને દત્તક લેવા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો. અગાઉના બે દાયકામાં, અમેરિકન પરિવારોએ રશિયામાંથી લગભગ 60,000 બાળકોને દત્તક લીધા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *