યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં મોટો ઉલટફેર રશિયા પર પ્રતિબંધ લગાવતાં જ પુતિને બજાવી આ કંપનીની બેન્ડ - khabarilallive
     

યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં મોટો ઉલટફેર રશિયા પર પ્રતિબંધ લગાવતાં જ પુતિને બજાવી આ કંપનીની બેન્ડ

એરકેપ હોલ્ડિંગ્સ, એક અગ્રણી એરક્રાફ્ટ લીઝિંગ કંપની. આ કંપની વિશ્વમાં જેટ એરક્રાફ્ટની સૌથી મોટી માલિક છે. રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધને કારણે આ કંપનીને ઘણું નુકસાન થયું છે. રશિયાએ આ કંપનીના 113 વિમાનો જપ્ત કર્યા છે.

$2 બિલિયનનું નુકસાન સીએનએનના અહેવાલ મુજબ રશિયાએ પ્રતિબંધોના જવાબમાં આ કાર્યવાહી કરી છે. જેના કારણે કંપનીને 2 અબજ ડોલરનું નુકસાન થયું છે. જો કે, આ દરમિયાન, કંપનીના અધિકારીઓનું કહેવું છે કે આગળનો સમય ઘણો સારો છે, કારણ કે કોવિડ-19 રોગચાળામાંથી સાજા થયા બાદ ફ્લાઈટ્સની વૈશ્વિક માંગ જોવા મળી રહી છે.

કંપનીના સીઇઓ એંગસ કેલીએ જણાવ્યું હતું કે અમારી તમામ બિઝનેસ લાઇનમાં માંગમાં સુધારો, અમારી અસ્કયામતોનો વધારો અને અમારા ગ્રાહકોના નાણાકીય સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો જોવા મળી રહ્યો છે.

વીમાનો દાવો દાખલ કર્યો રશિયન સત્તાવાળાઓ દ્વારા જપ્ત કરવામાં આવે તે પહેલાં કંપની 22 જેટ અને 3 એન્જિન પુનઃપ્રાપ્ત કરવામાં સક્ષમ હતી. તેણે ખોવાયેલા વિમાનને પુનઃપ્રાપ્ત કરવા માટે વીમાનો દાવો પણ દાખલ કર્યો છે. જો કે, તેમાંથી કેટલાક દાવાઓ રશિયન વીમા કંપનીઓ પાસે છે. AirCap એ જણાવ્યું છે કે આ નીતિઓ હેઠળ કોઈપણ રિકવરીનો સમય અને રકમ અનિશ્ચિત છે.

કંપની પાસે ઘણા બધા એરક્રાફ્ટ છે તમને જણાવી દઈએ કે કંપની પાસે કુલ 1,624 એરક્રાફ્ટ છે, જે માલિકીની અથવા સંચાલિત કોઈપણ એરલાઈન કરતા વધારે છે. રશિયા સામે હારી ગયેલા જેટ એરકેપના કાફલાની નેટવર્થના 5% કરતા પણ ઓછા હિસ્સાનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે, જે મહામારી દરમિયાન જનરલ ઈલેક્ટ્રીક (GE) પાસેથી હરીફ લીઝિંગ ફર્મ GECAS ખરીદીને વધ્યું હતું.

સરળ નુકસાન એરોડાયનેમિક એડવાઈઝરીના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર રિચાર્ડ અબુલાફિયાએ જણાવ્યું હતું કે એરકેપને જેટના નાણાકીય નુકસાનમાંથી સરળતાથી બહાર આવવું જોઈએ. ભલે યુદ્ધ સમાપ્ત થવાનું હોય અને પ્રતિબંધો હટાવવાના હોય. પશ્ચિમી ઉડ્ડયન નિયમનકારોની નજરમાં વિમાનોએ તેમનું સંચાલન પ્રમાણપત્ર ગુમાવ્યું છે.

રશિયાએ 24 ફેબ્રુઆરીએ હુમલો કર્યો
જ્યારે રશિયાએ 24 ફેબ્રુઆરીએ યુક્રેન પર આક્રમણ કર્યું ત્યારે રશિયન એર કેરિયર્સ 861 કોમર્શિયલ એરક્રાફ્ટ ચલાવી રહ્યા હતા, એવિએશન એનાલિટિક્સ ફર્મ સેરિયમના ડેટા અનુસાર, તેમાંથી અડધાથી વધુ એરક્રાફ્ટ, જેની અંદાજિત બજાર કિંમત $9.2 બિલિયન હતી. બિન-રશિયનોની માલિકીનું હતું. લીઝિંગ કંપનીઓ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *