યુક્રેન એ રશિયાને આપ્યો સોથી મોટો ઝટકો શાંતિ ના સમજોતા માં કરી દીધું મોટું એલાન - khabarilallive    

યુક્રેન એ રશિયાને આપ્યો સોથી મોટો ઝટકો શાંતિ ના સમજોતા માં કરી દીધું મોટું એલાન

યુક્રેનની સરકારે કહ્યું છે કે તે રશિયાને તેનો વિસ્તાર આપવા સહિત કોઈપણ યુદ્ધવિરામ કરાર માટે સંમત થશે નહીં. કડક વલણના એક દિવસ પહેલા, રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ કહ્યું હતું કે યુદ્ધ માત્ર મુત્સદ્દીગીરી દ્વારા ઉકેલી શકાય છે.

રાષ્ટ્રપતિના સલાહકાર માયખાઈલો પોડોલિકે કહ્યું કે રશિયાને કોઈપણ છૂટ યુદ્ધને વધુ મોટું અને લોહિયાળ બનાવશે. તેમણે કહ્યું કે રશિયન દળો પૂર્વમાં સેવેરોદનેત્સ્કનો બચાવ કરતા યુક્રેનિયન દળોને ઘેરી લેવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે.

યુક્રેનમાં સાયબર હુમલા પાછળ રશિયાનો હાથ
બ્રિટન અને યુરોપિયન યુનિયને દાવો કર્યો છે કે રશિયાના હુમલા પહેલા યુક્રેન પર મોટા પાયે હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો, એમ સમાચાર એજન્સી રોઇટર્સે જણાવ્યું હતું. આ હુમલા પાછળ રશિયાનો હાથ હતો. ગયા ફેબ્રુઆરીમાં સાયબર હુમલામાં યુક્રેનિયન સેટેલાઇટ ઇન્ટરનેટ નેટવર્કને પણ નિશાન બનાવવામાં આવ્યું હતું.

જર્મનીએ કિવમાં તેનું દૂતાવાસ ફરીથી ખોલ્યું
ન્યૂઝ એજન્સી એપીના રિપોર્ટ અનુસાર, જર્મનીએ રશિયન આક્રમણ બાદ કિવમાં બંધ પડેલું પોતાનું દૂતાવાસ ફરી ખોલ્યું છે. જર્મનીના વિદેશ પ્રધાન અન્નાલેના બાર્બોકે મંગળવારે કહ્યું કે તેમનો દેશ યુક્રેનને સમર્થન આપશે. બે મહિના પહેલા યુદ્ધ ફાટી નીકળ્યા બાદ યુક્રેનની મુલાકાત લેનાર તે પ્રથમ જર્મન મંત્રી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *