સુરત તક્ષશિલા અગ્નિકાંડના ૩ વર્ષ પુર્ણ આ રીતે અપાઈ ૨૨ મૃતકને શ્રદ્ધાજંલી - khabarilallive    

સુરત તક્ષશિલા અગ્નિકાંડના ૩ વર્ષ પુર્ણ આ રીતે અપાઈ ૨૨ મૃતકને શ્રદ્ધાજંલી

સુરતના સરથાણા જકાતનાકામાં તક્ષશિલા બિલ્ડીંગમાં લાગેલી આગને 3 વર્ષ થઈ ગયા છે. 3 વર્ષ પહેલા આગની દુર્ઘટનામાં 22 નિર્દોષ લોકોના મોત થયા બાદ તેમના માતા-પિતા અને મૃતકના સગાઓ ન્યાય મેળવવા સંઘર્ષ કરી રહ્યા છે.

આજે તક્ષશિલામાં માતા-પિતાએ સુમનને શ્રાદ્ધ આપ્યું હતું. તમામ મૃતકોના પરિવારજનોની આંખો આજે ફરી છલકાઈ હતી. મૃતકના માતા-પિતાએ ફાયરના અધિકારીઓ સહિત તંત્રના જવાબદાર અધિકારીઓ સામે કાર્યવાહી કરવા સાથે કોર્ટમાં દરરોજ સુનાવણીની માંગ કરી હતી. સમગ્ર મામલામાં 14 આરોપીઓ સામે ટ્રાયલ ચાલી રહી છે.

મૃતકના સગા જયસુખ ગજેરાએ ઝડપી સજાની માંગ કરતા જણાવ્યું હતું કે તંત્ર યોગ્ય હોય તો તક્ષશિલાની ઘટનાના ગુનેગારોને વહેલી તકે સજા થઈ શકે છે. માતાપિતા તરીકે આ મારી માન્યતા નથી. પરંતુ કાયદાકીય નિષ્ણાતો પણ માને છે કે તક્ષશિલા કેસની સુનાવણી ફાસ્ટ ટ્રેક કોર્ટમાં થવી જોઈએ. પરંતુ અફસોસની વાત એ છે કે તંત્ર આ બાબતે રસ લઇ રહ્યું છે.

નિર્દોષ લોકોને ભીની આંખે સલામ કરતા આજે સવારે 3 વર્ષ બાદ માતા-પિતા ફરી એકવાર તક્ષશિલા પહોંચ્યા હતા. બાળકોને શ્રદ્ધાંજલિ આપતાં આંખો આંસુઓથી ભરાઈ ગઈ. માતા-પિતાએ કહ્યું કે, અમે ઈચ્છીએ છીએ કે સ્મારક બને. જેથી કરીને આવા બાળકો ફરીથી ભ્રષ્ટ તંત્રની ભૂલનો શિકાર ન બને.

કેટલાક સામાજીક આગેવાનો દ્વારા બાળકોની યાદમાં સ્મારક બનાવવામાં આવે તેવી માંગ ઉઠી છે. અમને જાણવા મળ્યું છે કે બેથી ત્રણ અલગ-અલગ જગ્યાએ સ્મારક બનાવવાની વિચારણા ચાલી રહી છે. આવું સ્મારક બનાવવું જરૂરી છે. જેથી આ પ્રકારની ઘટના બીજી વખત ન બને. તે જોતા લોકો અને અધિકારીઓમાં વિશેષ જાગૃતિ હોવી જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *