મોસમમાં મોટો બદલાવ આગળના 5 દિવસ આ રાજ્યોમાં વરસાદની એલર્ટ - khabarilallive    

મોસમમાં મોટો બદલાવ આગળના 5 દિવસ આ રાજ્યોમાં વરસાદની એલર્ટ

દેશના અનેક રાજ્યોમાં ગરમીનો ભયંકર પ્રકોપ જોવા મળી રહ્યો છે. ઉત્તર ભારતના ઘણા રાજ્યોમાં છેલ્લા કેટલાક સમયથી તાપમાન 44-45 ડિગ્રીની આસપાસ રહ્યું છે. હવામાન વિભાગ (IMD)ના લેટેસ્ટ અપડેટ મુજબ, આજથી આગામી એક સપ્તાહ સુધી ઘણા વિસ્તારોમાં લોકોને હીટવેવથી રાહત મળશે.

નવીનતમ MID આગાહી મુજબ, આજથી 24 મે સુધી, દિલ્હી-NCRમાં થોડો ભારે પ્રી-મોન્સૂન વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર પ્રી-મોન્સૂન વરસાદને કારણે સમગ્ર દિલ્હી-NCRમાં તાપમાનમાં ઘટાડો જોવા મળી શકે છે. હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે આગામી થોડા દિવસોમાં પ્રદેશના કેટલાક ભાગોમાં આંધી અને વરસાદને કારણે ગરમીથી રાહત મળવાની સંભાવના છે.

IMD અનુસાર, વાવાઝોડું, ધૂળની ડમરીઓ અથવા તોફાની પવનની ઝડપ 30-40 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે દિલ્હી-રાષ્ટ્રીય રાજધાની ક્ષેત્ર અને આસપાસના વિસ્તારોમાં આવી શકે છે. IMD એ પણ શહેરના દૂરના વિસ્તારોમાં હળવા વરસાદની આગાહી કરી છે. મેટ ઓફિસે 23 અને 24 મે માટે યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

આ સાથે હવામાન વિભાગે આગામી 5 દિવસ દરમિયાન પશ્ચિમ હિમાલય વિસ્તારમાં ભારે પવન સાથે ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. આજથી હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, પંજાબ, હરિયાણા અને પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં કરા પડવાની આગાહી કરવામાં આવી છે.

જમ્મુ-કાશ્મીરમાં આજે વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના એક અધિકારીએ જણાવ્યું કે, આગામી 24 કલાક દરમિયાન જમ્મુ-કાશ્મીરમાં ઘણી જગ્યાએ ગાજવીજ સાથે વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

આ સાથે આજે કોસ્ટલ અને દક્ષિણ કર્ણાટક અને કેરળમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જો કે રવિવાર બાદ આ વિસ્તારોમાં ઓછો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. તે જ સમયે, શનિવારે અરુણાચલ પ્રદેશ અને આગામી બે દિવસ દરમિયાન આસામ, મેઘાલય, બંગાળ અને સિક્કિમમાં વરસાદની આગાહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *