યુક્રેનમાં આ જગ્યાના લોકો સામેથીજ આવી ગયા યુદ્ધ લડવા માટે કહ્યું જંગ બનાવશું મહાજંગ - khabarilallive    

યુક્રેનમાં આ જગ્યાના લોકો સામેથીજ આવી ગયા યુદ્ધ લડવા માટે કહ્યું જંગ બનાવશું મહાજંગ

હવે રુસો-યુક્રેન યુદ્ધને ચાર મહિના થઈ ગયા છે, અને હજુ સુધી બંને દેશો વચ્ચે કોઈ સમાધાનની દૃષ્ટિએ નથી. બંને દેશો એકબીજા પર આકરા પ્રહારો કરી રહ્યા છે. તે જ સમયે, રશિયાએ દાવો કર્યો છે કે તેણે યુક્રેનમાં મારિયોપોલ પર પણ સંપૂર્ણ નિયંત્રણ મેળવી લીધું છે.

બીજી તરફ હવે બેલારુસના લોકો પણ આ લડાઈમાં સામેલ થયા છે. ત્યાંના લોકોનું કહેવું છે કે તેઓ યુક્રેનને બચાવવા માટે શક્ય તમામ પ્રયાસ કરશે. તમને જણાવી દઈએ કે ત્યાંના લોકોમાં બેલારુસના રાષ્ટ્રપતિ એલેક્ઝાંડર લુકાશેન્કો પ્રત્યે ઘણી નારાજગી છે.

બેલારુસના લોકો યુક્રેનના લોકોને ભાઈ માને છે
યુક્રેનની મુલાકાત લેવા અને યુક્રેનના પ્રાદેશિક સંરક્ષણ માટે આંતરરાષ્ટ્રીય સૈન્યમાં જોડાવા માટે વિદેશી લડવૈયાઓ માટે યુક્રેનિયન રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમીર ઝેલેન્સકીના કોલનો પ્રતિસાદ આપનારાઓમાં બેલારુસના લોકોનો સમાવેશ થાય છે. સ્વયંસેવકોએ સ્વતંત્રતા સામે સરમુખત્યારશાહી સામે સંસ્કારી લડાઈ તરીકે ઘણા લોકો જુએ છે તે માટેના સંઘર્ષમાં કોલ સ્વીકાર્યો છે. બેલારુસના લોકો યુક્રેનના લોકોને ભાઈ માને છે.

જો પુતિન નબળા છે, તો લુકાશેન્કો પણ નબળા હશે.બેલારુસિયન સ્વયંસેવકો માને છે કે પુતિનને નબળા પાડવાથી લુકાશેન્કોને પણ નબળા પડશે, જેમણે 1994 થી સત્તા સંભાળી છે. પુતિનના નબળા પડવાથી લુકાશેન્કોની દમનકારી સરકારને ઉથલાવી દેવાની અને લગભગ 10 મિલિયન લોકોના દેશમાં લોકશાહી પરિવર્તન લાવવાની તકની બારી ઉભી થશે.

ઘણા બેલારુસિયનો માટે તેમનો આધાર પોલેન્ડ છે, જે નાટોની પૂર્વ બાજુએ આવેલો દેશ છે. તે બેલારુસ અને યુક્રેનની સરહદ પર છે. પોલેન્ડ લોકશાહી તરફી બેલારુસિયન અસંતુષ્ટો માટે આશ્રયસ્થાન બની ગયું છે. કેટલાક લડવૈયાઓ પહેલેથી જ પોલેન્ડમાં છે અને કેટલાક યુક્રેન જવાના માર્ગમાં ટૂંકા સમય માટે જ પસાર થાય છે.

મિન્સ્કમાં રેસ્ટોરન્ટ ચલાવતા 50 વર્ષીય વેપારી વાદિમ પ્રોકોપીવે કહ્યું કે અમે સમજીએ છીએ કે બેલારુસને મુક્ત કરવાની લાંબી મુસાફરી છે અને આ યાત્રા યુક્રેનથી શરૂ થાય છે. જો કે, પ્રોકોપ્યેવ દેશ છોડીને ભાગી ગયો હતો જ્યારે એવી અફવા ફેલાઈ હતી કે સરકાર નાના ઉદ્યોગો માટે પૂરતું કામ કરી રહી નથી તેવું જાહેરમાં કહેવા બદલ તેની ધરપકડ કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *