યુક્રેનની સૈનિકોઓ એ રશિયા સામે કર્યું ખાસ એલાન યુદ્ધ રોકવાની તૈયારી થતાંજ આ દેશ પડ્યો વચ્ચે - khabarilallive
     

યુક્રેનની સૈનિકોઓ એ રશિયા સામે કર્યું ખાસ એલાન યુદ્ધ રોકવાની તૈયારી થતાંજ આ દેશ પડ્યો વચ્ચે

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધની વચ્ચે બ્રિટનના સંરક્ષણ મંત્રાલયે જણાવ્યું હતું કે મેરીયુપોલના સ્ટીલ પ્લાન્ટમાં છુપાયેલા મોટી સંખ્યામાં યુક્રેનિયન લડવૈયાઓના આત્મસમર્પણથી રશિયન કમાન્ડરો પર પણ દબાણ વધશે. પૂર્વી યુક્રેનમાં મોસ્કોની ઝુંબેશને મજબૂત કરવા માટે સૈનિકોને વ્યૂહાત્મક રીતે મહત્વપૂર્ણ દક્ષિણ બંદર શહેરથી દૂર મુકવા જોઈએ.

1700 થી વધુ લડવૈયાઓએ આત્મસમર્પણ કર્યું.રશિયન અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે માર્યુપોલના અજોવસ્ટલ સ્ટીલ પ્લાન્ટના 1,700 થી વધુ લડવૈયાઓએ અત્યાર સુધીમાં આત્મસમર્પણ કર્યું છે. કેટલાક લડવૈયાઓ હજી પણ પ્લાન્ટમાં હાજર છે, જે યુક્રેનના પ્રતિકારનું પ્રતીક બની ગયું છે, પરંતુ તેમની સંખ્યા જાણીતી નથી.

રશિયા અન્યત્ર સૈનિકો તૈનાત કરશે બ્રિટનના સંરક્ષણ મંત્રાલયે દૈનિક ગુપ્તચર અહેવાલમાં જણાવ્યું હતું કે જો પ્લાન્ટ કબજે કરવામાં આવે છે, તો રશિયા ડોનબાસના પૂર્વીય ઔદ્યોગિક ક્ષેત્રમાં અન્યત્ર કામગીરીને મજબૂત કરવા માટે શહેરના સૈનિકોનો ઉપયોગ કરશે, પરંતુ સખત પ્રતિકારનો સમયગાળો કવાયતને લંબાવશે.

રશિયન સૈનિકોને સજ્જ કરવું પડશે મંત્રાલયે ટ્વીટ કર્યું કે યુદ્ધની શરૂઆતથી યુક્રેનના મેરીયુપોલમાં મજબૂત પ્રતિકારનો અર્થ એ છે કે આ વિસ્તારમાં રશિયન સૈનિકોને અસરકારક રીતે અન્યત્ર તૈનાત કરવામાં આવે તે પહેલાં તેમને ફરીથી સશસ્ત્ર બનાવવું પડશે. જો કે, રશિયન કમાન્ડરો ઓપરેશનલ ઉદ્દેશ્યો હાંસલ કરવા દબાણ હેઠળ છે, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું. આનો અર્થ એ છે કે રશિયા સંભવિત તૈયારી વિના ઝડપથી તેના સૈનિકોને ફરીથી ગોઠવશે, જોખમમાં વધારો કરશે.

યુક્રેનિયન લડવૈયાઓ પ્લાન્ટમાં હાજર છે
એઝોવ રેજિમેન્ટના ડેપ્યુટી કમાન્ડરે એક સંક્ષિપ્ત વિડિયો સંદેશમાં જણાવ્યું હતું કે તે અને અન્ય લડવૈયાઓ હજુ પણ પ્લાન્ટની અંદર હતા. સ્વ્યાતોસ્લાવ પાલમારે કહ્યું કે અભિયાન ચાલી રહ્યું છે, જેની વિગતો આપવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *