યુદ્ધમાં આવ્યા મોટા સમાચાર યુક્રેન ને લાગશે એક મોટો ઝટકો સૈનિકોએ લીધો મોટો નિર્ણય - khabarilallive    

યુદ્ધમાં આવ્યા મોટા સમાચાર યુક્રેન ને લાગશે એક મોટો ઝટકો સૈનિકોએ લીધો મોટો નિર્ણય

શક્તિશાળી રશિયન દળો સાથે 83 દિવસ સુધી લડ્યા બાદ આખરે યુક્રેનિયન સૈનિકો તૂટી પડ્યા અને રશિયન સેનાએ માર્યુપોલ શહેર પર હુમલો કર્યો.ઇન્ટરનેશનલ ડેસ્કઃ “યુક્રેનિયન” સૈનિકો 83 દિવસ સુધી શક્તિશાળી રશિયન સેના સાથે લડ્યા બાદ આખરે તૂટી પડ્યા અને રશિયન સેનાએ મેરીયુપોલ શહેર પર કબજો કરી લીધો.

આ શહેરના સ્ટીલ પ્લાન્ટની સુરંગોમાં હુમલો કરી રહેલા યુક્રેનિયન સૈનિકોએ રશિયન સેના સમક્ષ આત્મસમર્પણ કર્યું, ત્યારબાદ રશિયન સૈન્ય દ્વારા તેમની અટકાયત કરીને તેમના ઠેકાણા પર મોકલી દેવામાં આવ્યા. મેરીયુપોલની જીત સાથે, રશિયાને તેના કબજા હેઠળના ક્રિમિયાને જમીન માર્ગે જોડવા માટે એક સુરક્ષિત આશ્રયસ્થાન પણ મળી ગયું છે.

રશિયાએ બુધવારે દાવો કર્યો હતો કે લગભગ 1,000 યુક્રેનિયન સૈનિકોએ મેરીયુપોલ સ્ટીલ પ્લાન્ટમાં આત્મસમર્પણ કર્યું હતું. તે જ સમયે, યુક્રેનિયન સૈનિકોએ એક સ્થળનો બચાવ કરવાનું બંધ કર્યું જે દેશના પ્રતિકારનું પ્રતીક હતું.

વિકાસને પગલે, બંદરીય શહેર માર્યુપોલમાં લડાઈ સમાપ્ત થઈ ગઈ હોય તેવું લાગે છે. દરમિયાન, યુક્રેનના યુદ્ધ અપરાધોના કેસોમાં ટ્રાયલનો સામનો કરી રહેલા એક રશિયન સૈનિકે એક નાગરિકની હત્યા કરવા બદલ દોષી કબૂલ્યું છે અને તેને જેલની સજા થઈ શકે છે.

ચેક રિપબ્લિકની સરકારે નાટોના સભ્યપદ માટેની ફિનલેન્ડ અને સ્વીડનની વિનંતીઓને સબમિટ કર્યાના થોડા કલાકો પછી સર્વસંમતિથી મંજૂર કરી. યુક્રેને તેના લડવૈયાઓને તેમના જીવ બચાવવા માટે આદેશ આપ્યો, કહ્યું કે રશિયન સૈનિકોનો સામનો કરવાનું તેમનું મિશન હવે પૂર્ણ થઈ ગયું છે પરંતુ પ્લાન્ટ છોડતા સૈનિકોને શરણાગતિ માટે કહ્યું નથી.

પરિણામે, યુક્રેનિયન સૈનિકોનું ભાવિ અનિશ્ચિત લાગે છે. યુક્રેન કહે છે કે તે યુદ્ધ કેદીઓની અદલાબદલી કરવા માટે આતુર છે, જ્યારે રશિયા યુદ્ધ અપરાધો માટે તેમાંથી કેટલાકને લેવાનું વિચારી રહ્યું છે.

જો કે, તે સ્પષ્ટ નથી કે પ્લાન્ટની અંદર કેટલા ફાઇટર છે. તે જ સમયે, યુક્રેનનું આ શહેર મોટાભાગે કાટમાળના ઢગલામાં ફેરવાઈ ગયું છે. રશિયાના સંરક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું છે કે મર્યુપોલ શહેરમાં યુક્રેનના કબજા હેઠળના છેલ્લા વિસ્તારમાં છુપાયેલા લગભગ એક હજાર યુક્રેનિયન સૈનિકો ત્યાંથી નીકળી ગયા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *