યુદ્ધના 83 માં દિવસે પુતિન એ અત્યાર સુધીની ધમકીઓનેં સાચી સાબિત કરી અને કરી નાખ્યું આ કામ

નાટોમાં જોડાવાની યુરોપિયન દેશોની સ્પર્ધાએ સમગ્ર યુરોપને મોટી મુશ્કેલીમાં મૂકી દીધું છે. વિશ્વએ યુક્રેન પર રશિયન મિસાઇલો અને ગનપાવડરનો ડર જોયો અને હવે ચર્ચા પરમાણુ યુદ્ધ સુધી પહોંચી ગઈ છે. આવા સંજોગોમાં ફિનલેન્ડ નાટોમાં જોડાવાની તૈયારી કરવાની સાથે સાથે તેની સુરક્ષા માટે પણ તૈયારી કરી રહ્યું છે.

તે સમયે, રશિયન હુમલાઓને કારણે યુક્રેનમાં દરેક પગલે જીવન મરી રહ્યું હતું. તે જ સમયે, યુક્રેનના સબવે સ્ટેશનમાં ટનલ જીવન બચાવનાર સાબિત થઈ, હજારો જીવન બચાવી. હવે ફિનલેન્ડના લોકો હજુ પણ વધુ ભયંકર હુમલાના ડરથી ધ્રૂજી રહ્યા છે, જેઓ હવે પરમાણુ હુમલાથી ડરી રહ્યા છે અને તેથી જ તેમણે આવી ઘણી હાઇટેક ટનલ તૈયાર કરી છે, જે લોકોને પુતિનના પાયમાલથી બચાવી શકે છે.

આખું શહેર પરમાણુ હુમલા સામે રક્ષણ આપતા બંકરોમાં વસેલું છે. આ બંકરોમાં મહિનાઓ સુધી જીવ બચાવવાની પૂરી તૈયારી હોય છે. સુવિધાઓ અને મનોરંજનનું સંપૂર્ણ ધ્યાન રાખવામાં આવે છે. સુરક્ષાની સાથે હવા, પાણી અને ભોજનની પણ સંપૂર્ણ વ્યવસ્થા છે.

નાટોમાં જોડાવાની ઈચ્છા સાથે ફિનલેન્ડ પુતિનના ગુસ્સાથી ગભરાઈ ગયું છે. ફિનલેન્ડ જાણે છે કે નાટો અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ તેને યુક્રેનના વિનાશમાં જેટલું સમર્થન કરશે તેટલું જ તેને સમર્થન આપશે. આ જ કારણ છે કે ફિનલેન્ડમાં પરમાણુ બંકર બનાવવાનું કામ ખૂબ જ ઝડપથી ચાલી રહ્યું છે.

અત્યાર સુધીમાં, ફિનલેન્ડમાં 50,000 થી વધુ બંકરો છે, જ્યારે રાજધાની હેલેન્સકીમાં 500 થી વધુ ભૂગર્ભ સ્ટેશનો બનાવવામાં આવ્યા છે. અહેવાલો અનુસાર, આ બંકરો જમીનથી 25 મીટર નીચે બનાવવામાં આવ્યા છે. એક અંદાજ મુજબ ફિનલેન્ડમાં 50,000 બંકરોમાં 40 લાખ લોકોને સમાવી શકાય છે, જ્યારે રાજધાની હેલેન્સકીમાં માત્ર 9 લાખ લોકોને જ રાખી શકાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.