સલમાન ખાનના નોકરની ભૂમિકા ભજવનાર આ કલાકારનું થયું હતું નાની એવી ઉંમરમાં ખૂબજ દર્દનાક અવસાન - khabarilallive    

સલમાન ખાનના નોકરની ભૂમિકા ભજવનાર આ કલાકારનું થયું હતું નાની એવી ઉંમરમાં ખૂબજ દર્દનાક અવસાન

90ના દાયકાની ઘણી ફિલ્મોમાં પોતાની કોમેડી કૌશલ્યથી લોકોને મંત્રમુગ્ધ કરનાર લક્ષ્મીકાંત બર્ડેએ સલમાન ખાનની ફિલ્મ ‘મૈંને પ્યાર કિયા’થી બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. આ સિંગલ ફિલ્મ તેની પ્રતિભા બતાવવા માટે ઘણી હતી. માત્ર એક જ ફિલ્મથી તેણે દર્શકોમાં પોતાની ઓળખ બનાવી હતી. આ પછી તેને ઈન્ડસ્ટ્રીમાં કોઈની ઓળખમાં રસ નહોતો.

એક પછી એક ફિલ્મો તેની બેગમાં આવી અને તે કામ કરતો રહ્યો. તમને જણાવી દઈએ કે આ પછી તેણે ‘સાજન’, ‘હમ આપકે હૈ કૌન’ સહિત ‘અનારી’ અને ‘બેટા’ જેવી ઘણી ફિલ્મોમાં ખૂબ જ સારું પાત્ર ભજવ્યું હતું. મરાઠી ફિલ્મોમાં પોતાનું કૌશલ્ય દેખાડનાર આ અભિનેતાએ બોલિવૂડને પણ દીવાના બનાવી દીધું હતું.

એ અલગ વાત છે કે તેમને ફિલ્મોમાં હીરો તરીકે ક્યારેય એવો મોકો મળ્યો નથી, પરંતુ તેમને જે પણ રોલ આપવામાં આવ્યો તેમાં તેઓ બેજોડ સાબિત થયા. બર્ડેએ 1989માં હિન્દી ફિલ્મ મૈને પ્યાર કિયાથી ડેબ્યૂ કર્યું હતું. આ ફિલ્મનું નિર્દેશન સૂરજ બડજાત્યાએ કર્યું હતું અને આ ફિલ્મમાં સલમાન ખાન ઉપરાંત ભાગ્યશ્રી અને લક્ષ્મી બર્ડે પણ જોવા મળ્યા હતાં.

લક્ષ્મીકાંત સાથે સલમાનની આ પહેલી ફિલ્મ હતી. હિન્દી સિનેમામાં તેમની સારી ફિલ્મો ‘100 ડેઝ’, ‘હમ આપકે હૈ કૌન’ અને ‘સાજન બેસ્ટ’ છે. બર્ડે પોતાની કોમેડીથી બધાને પાછળ છોડી દેતા હતા. એટલું જ નહીં, બર્ડેએ ફિલ્મોની સાથે સાથે ટીવી શોમાં પણ કામ કર્યું અને આ ક્ષેત્રમાં પણ તેમને સફળતા મળી.

દેખીતી રીતે દરેક તેની પ્રતિભા જાણતા હતા. જ્યાં બર્ડેએ હાથ અજમાવ્યો, તેને સફળતા મળી. તમારી જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે મરાઠી અને હિન્દી કરિયરને જોડીને બર્ડેએ 200 થી વધુ ફિલ્મો કરી છે. ફિલ્મોમાં સાઈડ રોલ કરવા છતાં તેણે હંમેશા પોતાના રોલ સાથે ન્યાય કર્યો છે અને લોકોને તેના દિવાના બનાવ્યા છે અને તેના કારણે તે હીરો બની ગયો છે.

જો કે, એક સમય એવો આવ્યો જ્યારે આ હસતા ચહેરા પર કાળું વાદળ મંડરાઈ ગયું. બર્ડેનું 2004માં કિડનીની બિમારીથી અવ સાન થયું હતું. આ સમાચારની સાથે જ મરાઠી ઈન્ડસ્ટ્રીની સાથે સાથે બોલિવૂડ પણ સ્તબ્ધ થઈ ગયું હતું. આજે પણ તેની ફિલ્મોમાં તેની ભૂમિકા જોઈને લોકો ફરી ખીલી ઉઠે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *