અમેરિકાએ ભારતને આપી એવડી મોટી ઓફર કે સ્વિકારતાજ રશિયા સાથેના તમામ સબંધો નો થઈ જશે અંત - khabarilallive    

અમેરિકાએ ભારતને આપી એવડી મોટી ઓફર કે સ્વિકારતાજ રશિયા સાથેના તમામ સબંધો નો થઈ જશે અંત

રશિયન શસ્ત્રો પર ભારતની નિર્ભરતા ઘટાડવા માટે, યુએસ $ 500 મિલિયનના હથિયારોનું પેકેજ તૈયાર કરી રહ્યું છે, જે તે ભારતને ઓફર કરશે. આ બાબતથી વાકેફ લોકોએ હિન્દુસ્તાન ટાઈમ્સને જણાવ્યું છે કે યુક્રેન સંકટ સમયે આખી દુનિયા ભારતની મજબૂરીને સમજી ગઈ છે કે ચીન અને પાકિસ્તાન જેવા પાડોશીઓથી ઘેરાયેલા હોવાને કારણે ભારત રશિયાની ટીકા કરી શકતું નથી.

કારણ કે ભારતની સેના રશિયન હથિયારો પર ખૂબ જ નિર્ભર છે. તેથી અમેરિકાએ ભારતને સહાય તરીકે $500 મિલિયનનું હથિયાર પેકેજ આપવાનો નિર્ણય કર્યો છે. 500 મિલિયન ડોલરનું પેકેજ હિન્દુસ્તાન ટાઈમ્સના અહેવાલ અનુસાર, આ મામલાને લગતા એક સૂત્રના જણાવ્યા અનુસાર, અમેરિકા ભારતને 500 મિલિયન ડોલરનું વિદેશી સૈન્ય ધિરાણ આપવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે.

ઈઝરાયેલ અને ઈજિપ્ત પછી ભારત આટલી મોટી વિદેશી સૈન્ય ધરાવતો ત્રીજો દેશ હશે. ધિરાણ પ્રાપ્ત થશે. જો કે, હજુ સુધી એ સ્પષ્ટ નથી કે આ ડીલ ક્યારે જાહેર થશે અને આ $500 મિલિયનના પેકેજમાં કયા શસ્ત્રો અને સાધનોનો સમાવેશ કરવામાં આવશે.

એક વરિષ્ઠ યુએસ અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર, યુક્રેન પરના આક્રમણ માટે રશિયાની ટીકા ન કરવા છતાં, રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેન અને તેમનું વહીવટીતંત્ર ભારતને લાંબા ગાળાના સુરક્ષા ભાગીદાર તરીકે રજૂ કરવા અને $500 મિલિયન એકત્ર કરવા માટે મોટી પહેલ કરી રહ્યા છે.આ પેકેજ તેનો પ્રથમ એક ભાગ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *