યુક્રેની મેજરનો મોટો દાવો હુ અત્યારથી કહું છું કે રશિયામાં 2 જ દિવસમાં થશે આ મોટો ધમાકો - khabarilallive    

યુક્રેની મેજરનો મોટો દાવો હુ અત્યારથી કહું છું કે રશિયામાં 2 જ દિવસમાં થશે આ મોટો ધમાકો

કિવ, 15 મે. યુક્રેન સાથેના સંઘર્ષની વચ્ચે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન માટે સ્થિતિ વિપરીત દેખાઈ રહી છે. આ મામલો યુક્રેનિયન મેજર જનરલના દાવાથી વધુ ઘેરાયેલો છે કે પુતિનને બ્લડ કેન્સર અને સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ છે, જે દાવો કરે છે કે રશિયામાં પુતિનના બળવા માટેની તૈયારીઓ શરૂ થઈ ગઈ છે.

યુક્રેનના જનરલ ઓફ આર્મી ઈન્ટેલિજન્સે દાવો કર્યો છે કે રશિયામાં વ્લાદિમીર પુતિનને હટાવવાની તૈયારીઓ ચાલી રહી છે. યુક્રેનના મેજર જનરલ કિર્લો બુડાનોવાને દાવો કર્યો છે કે ઓગસ્ટ સુધીમાં રુસો-યુક્રેન યુદ્ધમાં નવો વળાંક આવશે અને નવેમ્બર સુધીમાં રશિયન સેના યુક્રેનમાંથી હારીને પરત ફરશે.

સ્કાય ન્યૂઝ સાથે વાત કરતા કિર્લો બુડાનોવે કહ્યું કે યુક્રેનમાં રશિયન સેનાની હાર થતાં જ પુતિનને રાષ્ટ્રપતિ પદ પરથી હટાવી દેવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે આ વર્ષના અંત સુધીમાં રશિયન ફેડરેશનમાં નેતૃત્વમાં પરિવર્તન થવાનું છે. જ્યારે તેમને પૂછવામાં આવ્યું કે શું તખ્તાપલટની શરૂઆત રશિયામાં થઈ હતી તો તેમણે કહ્યું કે રશિયામાં પુતિનને હટાવવાની રણનીતિ પર કામ શરૂ થઈ ગયું છે.

આ યોજના ઘણી આગળ વધી ગઈ છે અને હવે તેને રોકવું શક્ય નથી. યુક્રેનિયન જનરલે એવો પણ દાવો કર્યો હતો કે પુતિન શારીરિક અને માનસિક રીતે ખૂબ જ નબળા પડી ગયા છે, તેમને કેન્સર છે.

રુસો-યુક્રેન યુદ્ધ અંગે જનરલ કાર્લોએ કહ્યું કે આ યુદ્ધનો બ્રેકઇવન પોઈન્ટ ઓગસ્ટમાં આવશે અને ડિસેમ્બર સુધીમાં યુદ્ધ ખતમ થઈ જશે. તેમણે કહ્યું કે યુદ્ધ રશિયન ફેડરેશનમાં નેતૃત્વ પરિવર્તનમાં પરિણમશે. કાર્લોએ કહ્યું કે યુક્રેનમાં મોસ્કોનું ઓપરેશન તેના લક્ષ્યથી ઘણું દૂર ગયું છે અને હવે તે રાષ્ટ્રપતિ પુતિનના હાથમાંથી બહાર થઈ ગયું છે.

જનરલ કેરલોના જણાવ્યા અનુસાર, યુક્રેનિયન લડવૈયાઓએ 24 ફેબ્રુઆરીએ યુક્રેન પર રશિયાના હુમલાનો જોરદાર જવાબ આપ્યો છે, જેનાથી રશિયાના મનોબળને અસર થઈ છે અને બીજું, તેમની સેનામાં દૃઢ નિશ્ચયનો અભાવ છે, જેના કારણે યુદ્ધ ટૂંક સમયમાં સમાપ્ત થવા જઈ રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *