શું યુક્રેનમાં ખેલાઈ રહ્યો છે આ મોટો ખેલ યુક્રેન ના સૈનિકોએ જેલેન્સ્કી નહિ પણ આ વ્યક્તિ જોડે માંગી છેલ્લી મદદ - khabarilallive    

શું યુક્રેનમાં ખેલાઈ રહ્યો છે આ મોટો ખેલ યુક્રેન ના સૈનિકોએ જેલેન્સ્કી નહિ પણ આ વ્યક્તિ જોડે માંગી છેલ્લી મદદ

વિશ્વના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ અને અબજોપતિ એલોન મસ્કે સેટેલાઇટ કોમ્યુનિકેશન સર્વિસ દ્વારા યુક્રેનને મદદ કરી હતી. તે જ સમયે, મસ્કની ઉદારતાને જોતા, યુક્રેનિયન કમાન્ડર સેર્હી વોલિન અને મેરીયુપોલના અજોવાસ્ટલ સ્ટીલ પ્લાન્ટમાં ફસાયેલા અન્ય સૈનિકોએ તેની મદદ માંગી છે.

યુક્રેનિયન કમાન્ડરે મસ્કને તેને સ્ટીલ પ્લાન્ટમાંથી તાત્કાલિક બહાર કાઢવા માટે કહ્યું છે. કમાન્ડરને એવા સમયે પ્લાન્ટમાંથી હટી જવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે જ્યારે યુક્રેનના સૈનિકોએ સ્ટીલ પ્લાન્ટમાં રશિયન સેના સાથે છેલ્લા શ્વાસ સુધી લડવાની પ્રતિજ્ઞા લીધી છે. રશિયાએ મારીયુપોલમાં સ્થિત આ પ્લાન્ટને ચારે બાજુથી ઘેરી લીધો છે.

વોલિને કહ્યું કે અજોવાસ્ટલ સ્ટીલ પ્લાન્ટની અંદર ટકી રહેવું અશક્ય છે. આ જ કારણ છે કે તેણે હવે મસ્કને પોતાને અને તેની ટીમને આ નિરાશાજનક પરિસ્થિતિમાંથી બહાર કાઢવા માટે વિનંતી કરી છે. વોલિને ટ્વીટ કર્યું, ‘એલોન મસ્ક લોકો કહે છે કે તમે લોકોને અશક્યમાં વિશ્વાસ કરાવવા માટે બીજા ગ્રહ પરથી પૃથ્વી પર આવ્યા છો.

આપણા ગ્રહો એકબીજાની નજીક છે, કારણ કે હું એવી જગ્યાએ રહું છું જ્યાં ટકી રહેવું અશક્ય છે. અજોવાસ્ટલથી મધ્યસ્થી દેશમાં જવા માટે અમને મદદ કરો યુક્રેનિયન કમાન્ડરના આ ટ્વિટ પર લોકોએ પોતાની પ્રતિક્રિયાઓ આપી છે. તેણે ટેસ્લાના સીઈઓને મદદ કરવા કહ્યું છે.

તે જ સમયે, યુક્રેન, જેણે રશિયન આક્રમણ સામે લગભગ ત્રણ મહિનાની લડાઈ પછી વિશ્વને સ્તબ્ધ કરી દીધું હતું, રવિવારે આંતરરાષ્ટ્રીય વાર્ષિક સંગીત સ્પર્ધા યુરોવિઝનમાં વિજયથી ઉત્સાહિત છે અને ઉત્તર એટલાન્ટિક સંધિ સંગઠન (નાટો) ના વિસ્તરણની પણ સંભાવના છે. ફિનલેન્ડે નાટોમાં જોડાવાનું નક્કી કર્યું અને પશ્ચિમી જોડાણના ટોચના રાજદ્વારીઓ બર્લિનમાં મળ્યા.

ફિનલેન્ડના રાષ્ટ્રપતિ અને સરકારે રવિવારે જાહેરાત કરી હતી કે તેમનો દેશ યુક્રેન પર ચાલી રહેલા રશિયન હુમલાની વચ્ચે પશ્ચિમી લશ્કરી સંગઠન નાટોમાં જોડાવા ઇચ્છુક છે. નોર્ડિક દેશની આ જાહેરાતથી 30 સભ્યોના નાટોના વિસ્તરણનો માર્ગ સાફ થઈ ગયો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *