પેટના ગેસનો રામબાણ ઈલાજ આ 5 ઉપાય થી થશે તરત જ ફાયદો - khabarilallive    

પેટના ગેસનો રામબાણ ઈલાજ આ 5 ઉપાય થી થશે તરત જ ફાયદો

આ સિવાય કલાકો સુધી ઑફિસમાં બેસીને કામ કરવુ અને કોઈ પણ કસરત ના કરવાને કારણે આ પ્રકારની સમસ્યા થાય છે. આ સ્થિતિમાં અમુક ઘરેલુ ઉપાયોની મદદથી છૂટકારો મળી શકે છે. તો આવો જાણીએ કે એવી કઈ વસ્તુઓ છે, જેનાથી આ સમસ્યામાં સમાધાન મળી શકે છે. જેનાથી પેટની સમસ્યા દૂર થઇ શકે છે.

જીરાનુ પાણી જીરાના પાણીથી વજન તો ઘટશે પરંતુ પેટ સંબંધિત દરેક પ્રકારની મુશ્કેલીઓ દૂર થઇ શકે છે. એવામાં તમારે આ પાણી ફરજીયાત પીવુ જોઈએ. જેનાથી તમને સારું પરિણામ મળશે. 

આદુથી પણ ગેસ ઓછો થશે આ સિવાય આદુથી પણ ગેસની સમસ્યા દૂર થઇ શકે છે. એટલેકે તમારે તમારા ડાયટમાં આદુનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. જેનાથી તમને આવશ્ય ફાયદો મળશે. હૂંફાળા પાણીમાં તમે આદુને ઉકાળીને પી શકો છો અથવા પછી કોઈ પણ શાકભાજીમાં તેને નાખવાથી ફાયદો મળશે. 

હીંગને પાણીમાં મિલાવીને પીવો બધા જાણે છે કે હીંગ પેટમાં બંધાયેલા ગેસને તોડવાનુ કામ કરવામાં ફાયદાકારક છે. સીધી રીતે હીંગનુ સેવન કરી શકાય છે. આ સાથે તમે તેનુ સેવન ગરમ પાણીમાં મિલાવીને પણ કરી શકો છો. તેનાથી તાત્કાલિક આરામ મળશે. 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *