બોમ્બે હાઈકોર્ટ નો ફેંસલો સાંભળીને તમારા પણ કાન થઈ જશે લાલ યોનસોષન ના અપરાધીને આપી જમાનત - khabarilallive    

બોમ્બે હાઈકોર્ટ નો ફેંસલો સાંભળીને તમારા પણ કાન થઈ જશે લાલ યોનસોષન ના અપરાધીને આપી જમાનત

હોઠને ચુંબન કરવું અને પ્રેમથી કોઈને સ્પર્શ કરવો એ અકુદરતી ગુનો નથી. આ દલીલ સાથે, બોમ્બે હાઈકોર્ટે એક સગીર છોકરા સાથે યૌન શોષણનો આરોપ લગાવનાર વ્યક્તિને જામીન આપ્યા. 14 વર્ષના છોકરાના પિતાની ફરિયાદ બાદ ગયા વર્ષે આ વ્યક્તિની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

એફઆઈઆર અનુસાર, છોકરાના પિતાને જાણવા મળ્યું કે તેમના કબાટમાંથી પૈસા ગાયબ હતા. છોકરાએ તેમને કહ્યું કે તેણે આરોપી વ્યક્તિને પૈસા આપ્યા છે. સગીરે કહ્યું કે તે ઓનલાઈન ગેમ ‘ઓલા પાર્ટી’ માટે રિચાર્જ કરાવવા મુંબઈના ઉપનગરમાં આરોપી વ્યક્તિની દુકાને જતો હતો.

છોકરાનો આરોપ છે કે એક દિવસ જ્યારે તે રિચાર્જ કરવા ગયો તો આરોપીએ તેના હોઠને કિસ કરી અને તેના પ્રાઈવેટ પાર્ટને સ્પર્શ કર્યો. આ પછી, છોકરાના પિતાએ બાળકના જાતીય અપરાધોની સુરક્ષા (POCSO) અધિનિયમ અને ભારતીય દંડ સંહિતા (IPC) ની કલમ 377 હેઠળ પોલીસમાં આરોપીઓ વિરુદ્ધ FIR નોંધાવી.

કલમ 377 હેઠળ, શારીરિક સંભોગ અથવા અન્ય કોઈપણ અકુદરતી કૃત્ય સજાપાત્ર ગુનાના દાયરામાં આવે છે. આ અંતર્ગત મહત્તમ સજા આજીવન કેદની હોઈ શકે છે અને જામીન મેળવવું મુશ્કેલ બની જાય છે. જસ્ટિસ પ્રભુદેસાઈએ આરોપીને જામીન આપતાં કહ્યું હતું કે છોકરાની મેડિકલ તપાસ તેના જાતીય શોષણના આરોપને સમર્થન આપતી નથી. તેમણે કહ્યું કે આરોપી વિરુદ્ધ POCSOની કલમો હેઠળ મહત્તમ સજા પાંચ વર્ષની થઈ શકે છે અને તેને જામીન મળી શકે છે.

કોર્ટે કહ્યું કે હાલના કેસમાં અકુદરતી સેક્સની બાબત પ્રથમ દૃષ્ટિએ લાગુ પડતી નથી. હાઈકોર્ટે કહ્યું કે આરોપી એક વર્ષથી કસ્ટડીમાં છે અને ટ્રાયલ ટૂંક સમયમાં શરૂ થવાની શક્યતા નથી. હાઈકોર્ટે કહ્યું, “ઉપરોક્ત હકીકતો અને સંજોગોને ધ્યાનમાં રાખીને, અરજદાર જામીન માટે હકદાર છે.” આ સાથે, આરોપીને રૂ. 30,000ના વ્યક્તિગત બોન્ડ પર જામીન આપવામાં આવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *