કિવ બાદ આ શહેરમાં પણ જંગ હર્યું રશિયા પુતિનના સૈનિકો ની વાપસી થતાં યુક્રેન એ યુદ્ધ અંગે કર્યું મોટું એલાન - khabarilallive    

કિવ બાદ આ શહેરમાં પણ જંગ હર્યું રશિયા પુતિનના સૈનિકો ની વાપસી થતાં યુક્રેન એ યુદ્ધ અંગે કર્યું મોટું એલાન

કિવ: રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે લગભગ ત્રણ મહિનાથી ચાલી રહેલી લડાઈનું કોઈ પરિણામ દેખાઈ રહ્યું નથી. દરમિયાન, યુક્રેનની સૈન્યએ દાવો કર્યો છે કે રશિયા તેના બીજા સૌથી મોટા શહેર ખાર્કિવમાંથી તેના સૈનિકોને હટાવી રહ્યું છે. ખાર્કિવ એ યુક્રેનનું બીજું સૌથી મોટું શહેર છે, જે રશિયન સરહદની નજીક આવેલું છે. રશિયન સેના ખાર્કિવ પર નિયંત્રણ મેળવવા માટે 24 ફેબ્રુઆરીથી બોમ્બમારો કરી રહી હતી.

જોકે, યુક્રેનિયન સૈનિકોના જબરજસ્ત પ્રતિકાર અને સામાન્ય નાગરિકોના વિરોધને કારણે રશિયાને નુકસાન થયું છે. યુક્રેન દાવો કરે છે કે તેના દળોએ ખાર્કિવ પર નિયંત્રણ મેળવી લીધું છે અને રશિયન સૈનિકોને વધુ પશ્ચિમ તરફ ધકેલવામાં આવ્યા છે.

રશિયન સૈન્ય ખાર્કિવમાંથી પીછેહઠ કરે છે
યુક્રેનના જનરલ સ્ટાફે જણાવ્યું હતું કે રશિયન સૈનિકો ઉત્તરપૂર્વીય શહેર ખાર્કીવમાંથી પાછા હટી રહ્યા છે અને હવે તેઓ પુરવઠા માર્ગોની સુરક્ષા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે રશિયન સેનાએ યુક્રેનિયન સૈનિકોને નિશાન બનાવવા અને તેમના બેરિકેડ્સને નષ્ટ કરવા માટે પૂર્વીય ડોનેટ્સક વિસ્તારમાં મોર્ટાર, આર્ટિલરી તેમજ હવાઈ હુમલા શરૂ કર્યા. યુક્રેનના સંરક્ષણ પ્રધાન ઓલેકસી રેઝનિકોવે કહ્યું કે યુક્રેન લાંબા યુદ્ધના નવા યુગમાં પ્રવેશી રહ્યું છે.

યુક્રેને રશિયન સેનાને પાછળ ધકેલી દીધી.રશિયા ખાર્કિવમાં યુદ્ધ હારી ગયું: વોશિંગ્ટન સ્થિત થિંક ટેન્ક ઇન્સ્ટિટ્યુટ ફોર ધ સ્ટડી ઓફ વોર જણાવ્યું હતું કે યુક્રેન ખાર્કીવનું યુદ્ધ જીત્યું હોવાનું જણાય છે. યુક્રેનિયન દળોએ સૌ પ્રથમ રશિયન સૈનિકોને શહેરમાં ઘેરાબંધી કરતા અટકાવ્યા.

આ કારણોસર તેઓ ખાર્કીવને પકડી શક્યા નહીં અને પછી તેમને શહેરની આસપાસથી હાંકી કાઢ્યા. મતલબ કે યુક્રેનિયન આર્ટિલરી હવે વોવચાન્સ્ક શહેરને નિશાન બનાવી શકે છે. રશિયન સેનાની સપ્લાય લાઇન આ શહેરમાંથી પસાર થાય છે, જે ડોનબાસને શસ્ત્રો અને ખાદ્યપદાર્થો પહોંચાડે છે.

વીજળી, પાણી, ગેસ પુરવઠો ટૂંક સમયમાં પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવશે.ખાર્કિવના મેયર ઇહોર તેરેખોવે બીબીસીને જણાવ્યું હતું કે રશિયન સૈનિકો માત્ર એક જ વાર ઉત્તર-પૂર્વ શહેરના નાના ભાગમાં પ્રવેશવામાં સફળ થયા હતા. જો કે, તેને થોડા દિવસોમાં જ બહાર ફેંકી દેવામાં આવ્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે ખાર્કિવ શહેર નજીક તૈનાત રશિયન સૈનિકો સતત ગોળીબાર કરી રહ્યા હતા. પરંતુ હવે તેઓ પીછેહઠ કરી ગયા હતા.

લોકો ધીમે ધીમે શહેરમાં પાછા આવી રહ્યા છે. અમે તમામ નાગરિકોને પાણી, ગેસ અને વીજળીનો પુરવઠો પુનઃસ્થાપિત કરી રહ્યા છીએ. જો કે, કમનસીબે, ઘણી રહેણાંક ઇમારતો નાશ પામી છે અથવા નુકસાન પામી છે. તેથી, ભવિષ્યમાં આપણે એક વિશાળ પુનર્નિર્માણ કરવું પડશે.

નાના શહેરો રશિયન સૈન્યના હુમલાઓથી વધુ જોખમમાં છે.પ્રાદેશિક ગવર્નર ઓલેહ સિનેગુબોવે ટેલિગ્રામ પર એક પોસ્ટ શેર કરીને કહ્યું કે છેલ્લા ઘણા દિવસોથી ખાર્કિવ પર કોઈ ગોળીબાર થયો નથી. તેમણે કહ્યું કે રશિયન સૈનિકો મોટા શહેરોને બદલે નાના શહેરો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં, નાની વસાહતો રશિયન હુમલા માટે વધુ જોખમી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *