રશિયાની એવી હરકત અંધારામાં ડૂબી જશે આ દેશ નાટો માં સામિલ થવાની ભયાનક સજા - khabarilallive    

રશિયાની એવી હરકત અંધારામાં ડૂબી જશે આ દેશ નાટો માં સામિલ થવાની ભયાનક સજા

ફિનલેન્ડના નાટોમાં સામેલ થવાની જાહેરાત બાદ રશિયાએ આ પાડોશી દેશ પર કડક પગલાં લેવાનું શરૂ કરી દીધું છે. રશિયા આજથી ફિનલેન્ડને વીજળીનો પુરવઠો બંધ કરવા જઈ રહ્યું છે. જો કે, પાવર બંધ થવા પાછળનું કારણ પેમેન્ટના કારણે જણાવવામાં આવી રહ્યું છે.

આજથી વીજ પુરવઠો બંધ રહેશે.મળતી માહિતી મુજબ, રશિયાની સરકારી ઉર્જા કંપની Inter RAO આજથી ફિનલેન્ડમાં વીજળીનો પુરવઠો બંધ કરવા જઈ રહી છે. એનર્જી ફર્મે કહ્યું છે કે તેનું કારણ વીજળીની ચૂકવણી ન કરવી છે.

હાલમાં, ફિનલેન્ડ દ્વારા ચુકવણીમાં વિલંબ માટે કોઈ કારણ આપવામાં આવ્યું નથી. ફિનલેન્ડ એવા સમયે અંધકારમાં ડૂબી જવાના ભયમાં છે જ્યારે દેશ પહેલેથી જ મોસ્કોથી ગેસ પુરવઠો ઘટાડવાની તૈયારી કરી રહ્યો છે. આ તણાવનું કારણ ફિનલેન્ડનો નાટોમાં જોડાવાનો નિર્ણય છે.

સ્વીડનથી વીજળી આયાત કરશે.ફિનિશ સહાયક AAO નોર્ડિકે DailyMail ને આપેલા નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે અમારા માટે આ એક અસાધારણ ઘટના છે. અમારા 20 વર્ષના ટ્રેડિંગ ઈતિહાસમાં આવું પહેલીવાર થઈ રહ્યું છે. તે જ સમયે, ફિનલેન્ડના ગ્રીડ ઓપરેટર ફિંગરિડે જણાવ્યું હતું કે સ્થાનિક સમય અનુસાર બપોરે 1 વાગ્યાથી વીજ પુરવઠો બંધ કરવામાં આવશે.

ફિંગરિડે કહ્યું કે રશિયા તરફથી પુરવઠા અને વીજળી પર કોઈ ખતરો નથી. ફિનલેન્ડ તેના કુલ વીજ વપરાશના માત્ર 10 ટકા જ રશિયા પાસેથી આયાત કરે છે. ફિંગરિડે આશા વ્યક્ત કરી હતી કે સ્વીડનમાંથી વીજળીની આયાત અને સ્થાનિક ઉત્પાદન દ્વારા રશિયામાંથી વીજ કાપને પહોંચી વળવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *