પરમાણુની ધમકી દેનાર પાકિસ્તાનની હાલત ખરાબ સામેથી જ માંગ્યું મોત - khabarilallive    

પરમાણુની ધમકી દેનાર પાકિસ્તાનની હાલત ખરાબ સામેથી જ માંગ્યું મોત

પાકિસ્તાનના ભૂતપૂર્વ વડા પ્રધાન ઈમરાન ખાને દાવો કર્યો છે કે તેમને એસ્ટાબ્લિશમેન્ટ તરફથી સતત ફોન આવી રહ્યા છે, પરંતુ તેઓ તેમની સાથે વાત નથી કરી રહ્યા. પાકિસ્તાન તહરીક-એ-ઈન્સાફ (PTI) પાર્ટીના પ્રમુખે કહ્યું કે તેઓએ તેમનો નંબર પણ બ્લોક કરી દીધો છે.

તમને જણાવી દઈએ કે પાકિસ્તાનમાં ‘એસ્ટાબ્લિશમેન્ટ’નો અર્થ સેનાના વરિષ્ઠ અધિકારીઓ, અમલદારો અને ન્યાયતંત્રના ટોચના લોકો થાય છે. પત્રકારો સાથે વાત કરતા ઈમરાને વધુમાં કહ્યું કે જ્યાં સુધી ચૂંટણીની તારીખો જાહેર ન થાય ત્યાં સુધી તે કોઈની સાથે વાત કરશે નહીં.

પત્રકારો સાથે વાતચીત દરમિયાન ઈમરાન ખાને શાહબાઝ શરીફ પર નિશાન સાધતા કહ્યું કે, તેમને સત્તામાં લાવવા કરતાં પાકિસ્તાનમાં પરમાણુ બોમ્બ ફેંકી દેવું સારું હોત. તેમણે કહ્યું કે, સંસ્થા તરફથી ફોન આવી રહ્યા છે પરંતુ જ્યાં સુધી ચૂંટણીની તારીખો જાહેર ન થાય ત્યાં સુધી તેઓ કોઈની સાથે વાત કરશે નહીં.

પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં ઈમરાન ખાને ષડયંત્રનું સમર્થન કરનારાઓને પૂછ્યું કે શું તેઓ પાકિસ્તાનના ભવિષ્યને લઈને ચિંતિત નથી. તેમણે ગુસ્સાના સ્વરમાં કહ્યું કે આ લોકોને સત્તામાં રાખવા કરતાં પાકિસ્તાન પર પરમાણુ બોમ્બ ફેંક્યા હોત તો સારું થાત. પૂર્વ પીએમે પત્રકારોને વધુમાં કહ્યું કે તેમને ગયા વર્ષે જૂનમાં જ ષડયંત્રની જાણ થઈ હતી. તેમણે કહ્યું કે તેમની સરકારને નબળી પાડવા માટે તમામ પ્રકારના નિર્ણયો લેવામાં આવ્યા છે.

સ્થાપના સાથેના પોતાના સંબંધો વિશે વાત કરતા ઈમરાન ખાને કહ્યું કે છેલ્લા દિવસ સુધી તેમની સાથે તેમના સંબંધો સારા હતા. માત્ર બે બાબતો પર મતભેદ હતા. પ્રથમ, એસ્ટાબ્લિશમેન્ટ ઇચ્છતી હતી કે ઉસ્માન બજદારને મુખ્યમંત્રી પદ પરથી હટાવવામાં આવે. ઈમરાને વધુમાં કહ્યું કે બીજા આઈએસઆઈ ચીફ બનાવવા પર મતભેદ હતો.

આપને જણાવી દઈએ કે પાકિસ્તાનમાં રાજકીય ઉથલપાથલના કારણે ઈમરાન ખાને પીએમની ખુરશી છોડવી પડી હતી. નેશનલ એસેમ્બલી ભંગ કર્યા બાદ ઈમરાન ખાનને પાકિસ્તાનના પીએમ પદ પરથી હટાવી દેવામાં આવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *