પોતાનું માન વધારવા માટે પુતિને છૂપાવી હતી યુક્રેન જોડે કરેલી આ હરકતો હવે આવી સામે - khabarilallive    

પોતાનું માન વધારવા માટે પુતિને છૂપાવી હતી યુક્રેન જોડે કરેલી આ હરકતો હવે આવી સામે

તેમના અતિશયોક્તિભર્યા સ્વર હોવા છતાં, વ્લાદિમીર પુતિનના ઉદય પર ધ ગાર પત્રકાર લ્યુક હાર્ડિંગનો વિડિયો કેટલાક રસપ્રદ તથ્યો રજૂ કરે છે – પુતિનનો એક સામાન્ય પરિવારમાં જન્મ, તેમની સામાન્ય શૈક્ષણિક કારકિર્દી, કેજીબીમાં કેટલીક સારી કારકિર્દી નથી, નફામાં દાવપેચ કરવાની તેમની ક્ષમતા.

પોતાનો બચાવ કરતી વખતે સ્થિતિ, અને 1990 ના દાયકામાં રશિયામાં પ્રવર્તતી અરાજકતામાં તેની ઝડપી સફળતા. પુતિનની આ નોંધપાત્ર કારકિર્દી છે, જે ખૂબ પ્રતિભાશાળી વ્યક્તિની નથી. તે કોઈપણ વિચારધારાથી સંપૂર્ણપણે વંચિત છે, જેણે મહાન વ્યક્તિગત કીર્તિનું સ્વપ્ન જોયું હતું અને જે અન્યની અને અન્યની મહેનત દ્વારા પ્રાપ્ત થયું હતું.

યુનિવર્સિટી શિક્ષણ પછી તરત જ, પુતિન કેજીબીની ભયાનક દુનિયામાં પ્રવેશ્યા, દેખીતી રીતે તેનું સ્વપ્ન. આ સમયગાળા દરમિયાન સોવિયેત સંઘનું પતન શરૂ થયું અને યુનિવર્સિટીમાં તેમના માર્ગદર્શક એનાટોલી સોબચાક સેન્ટ પીટર્સબર્ગ (અગાઉનું લેનિનગ્રાડ) ના મેયર બન્યા. પછી યુવા કેજીબી કર્નલ પુતિન તેમનો વિશ્વાસ જીતવામાં અને તેમની નજીક જવા માટે વ્યવસ્થાપિત થયા. તેમણે એવોર્ડ મેળવ્યો અને મેયરના વિદેશી બાબતોના સલાહકાર બન્યા.

અહીંથી તેમનો પ્રભાવ આશ્ચર્યજનક રીતે વધવા લાગ્યો અને 2009માં પુતિને ક્રેમલિનમાં શાસનની બાગડોર સંભાળી. તેઓને ટૂંક સમયમાં સમજાયું કે રાજકારણ એ એક વિકલ્પ છે જે તેઓ હંમેશા ઇચ્છતા હતા, અને ટૂંક સમયમાં તેઓએ વ્લાદિમીર ઝિરીનોવ્સ્કી હેઠળ જમણી બાજુની વધતી જતી શક્તિ અને ગેન્નાડી ઝ્યુગાનોવ હેઠળ ડાબેરીઓને હાંસિયામાં ધકેલતા જોયા. ડુમા પર પ્રભુત્વ કરતી વખતે જીવન.

રેડ સ્ક્વેર પર પુતિનનું ભાષણ સમજવા માટે સંક્ષિપ્ત પૃષ્ઠભૂમિ જરૂરી છે. સ્ટાલિનના સામ્યવાદી શાસનના સંપૂર્ણ વિનાશ તરફ વળેલા નાઝી જર્મની સામે સોવિયેત યુનિયનના અસ્તિત્વની લડાઈ સાથે તેમના યુદ્ધની તુલના કરવી, એ રશિયનોના મહાન બલિદાનોની અવિશ્વસનીય હડતાલ હતી.

જો કે બીજા વિશ્વયુદ્ધ દરમિયાન આવા ઘણા કામો થયા હતા. હિટલરના ઓપરેશન બાર્બરોસાએ તમામ સામ્યવાદી કાર્યકરોને મારી નાખવાનો પ્રયાસ કર્યો, સોવિયેત યુનિયનના મોટા વિસ્તારોને જર્મન જનતા માટે લેબેન્સરૉમ (લિવિંગ રૂમ) તરીકે જીતી લીધા અને રશિયન ખેડૂત અને કામદાર વર્ગને ગુલામ બનાવ્યા. આ બધી ક્રિયાઓ આર્યન વંશીય શ્રેષ્ઠતામાં ભાવનાત્મક માન્યતા પર આધારિત હતી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *