યુદ્ધમાં રશિયાની ટ્રેનમાં જે મળ્યું તે જાણીને તમારા પણ રૂંવાડા ઊભા થઈ જશે - khabarilallive    

યુદ્ધમાં રશિયાની ટ્રેનમાં જે મળ્યું તે જાણીને તમારા પણ રૂંવાડા ઊભા થઈ જશે

રશિયા-યુક્રેનના યુદ્ધમાં કોણ જીતશે તે હજુ સુધી જાણી શકાયું નથી, પરંતુ પરિણામ પહેલા, લાખો લોકો તેમના જીવ ગુમાવી ચૂક્યા છે, કેટલાક તેમના પરિવારો. યુદ્ધમાં રશિયન સૈનિકોએ પણ ઓછું નુકસાન કર્યું નથી. યુક્રેનની સેનાએ ગુરુવારે એક વીડિયો જાહેર કર્યો હતો, જેમાં તેણે રશિયાની ડેથ ટ્રેનની ઝલક બતાવી છે.

ટ્રેન રશિયન સૈનિકોના મૃ તદેહોને લઈ જઈ રહી હતી.વાસ્તવમાં આ ટ્રેન રશિયન સૈનિકોના મૃ તદેહ લઈને જઈ રહી હતી. યુક્રેને પત્રકારોને આ ટ્રેન જોવાની મંજૂરી આપી હતી. વીડિયોમાં દેખાઈ રહ્યું છે કે કેવી રીતે આ રેફ્રિજરેટેડ ટ્રેનની બોગીઓ રશિયન સૈનિકોના મૃતદેહોથી ભરેલી છે.

તે જ સમયે, શબઘરના કર્મચારીઓએ પત્રકારોને મુઠ્ઠીભર સોનાના ઘરેણાં બતાવ્યા. આમાં સોનાનો હાર અને વીંટી જોવા મળી હતી. આ સોનું નાગરિકો પાસેથી કથિત રીતે લૂંટવામાં આવ્યું હોવાનો દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે.

એક યુક્રેનિયન કર્નલએ જણાવ્યું હતું કે મોસ્કોએ તેના પોતાના મૃ તકોનો દાવો કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.ડરામણી વિડિઓ
ટ્રેનની અંદરના વિડિયોમાં કારના એક છેડે સફેદ બૉડી બેગમાં લા શોનો ઢગલો દેખાય છે. શબગૃહના એક કર્મચારીએ કેમેરાની પાસે બે લશ્કરી બેજ રાખ્યા હતા, જે દર્શાવે છે કે માર્યા ગયેલા સૈનિકોમાંથી એક ‘કુલીન’ હતો. પેરાટ્રૂપર’

કિવનું કહેવું છે કે 24 ફેબ્રુઆરીએ રશિયન રાષ્ટ્રપતિએ યુક્રેન પર હુમલો કરવાનો આદેશ આપ્યો ત્યારથી અત્યાર સુધીમાં 25,000 થી વધુ રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે. ક્રેમલિને ફક્ત લગભગ 1,300 મૃ ત્યુને સ્વીકાર્યું.

યુક્રેનિયન આર્મીના કર્નલ વોલોડીમિર લિયામઝિને જણાવ્યું હતું કે મૃતદેહોને “જ્યાં સુધી જરૂર હોય ત્યાં સુધી” ટ્રેનમાં રાખવામાં આવશે અને ઉમેર્યું કે કિવ રશિયન મૃતકોની વધુ સારી સારવાર કરવા માંગે છે. યુક્રેનિયન સરકાર નક્કી કરશે કે મૃ તદેહોનું શું કરવું કારણ કે રશિયનો તેમને લેવાનો ઇનકાર કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *