રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં વલાદીમિર જેલેન્સ્કી એ નાટો માટે કહી દીધી મોટી વાત શું મૂકી દેશે નાટો યુક્રેન નો સાથ - khabarilallive
     

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં વલાદીમિર જેલેન્સ્કી એ નાટો માટે કહી દીધી મોટી વાત શું મૂકી દેશે નાટો યુક્રેન નો સાથ

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ, વિડિયોલિંક દ્વારા ફ્રેન્ચ યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીઓ સાથે વાત કરતા કહ્યું કે જો યુક્રેન યુદ્ધ પહેલા નાટોનો ભાગ હોત તો ત્યાં કોઈ હુમલો થયો ન હોત. જાણો શું છે યુક્રેનમાં તાજેતરની સ્થિતિ.

કિવ એજન્સીઓ. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે જો તેમનો દેશ નાટોનો સભ્ય હોત તો રશિયાના હુમલાને રોકી શકાયો હોત. ફ્રેન્ચ યુનિવર્સિટી સાયન્સ પો.ના વિદ્યાર્થીઓ સાથે વિડિયોલિંક દ્વારા બોલતા, ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે જો યુક્રેન યુદ્ધ પહેલા નાટોનો ભાગ હોત, તો ત્યાં કોઈ હુમલો થયો ન હોત. સન્માનિત રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને નાટોના વિસ્તરણ અંગે વારંવાર પ્રશ્નો ઉઠાવ્યા છે.

રાસાયણિક છોડ પર હુમલો યુક્રેનની સેનાએ ચેતવણી આપી છે કે રશિયન સૈન્ય દેશના કેમિકલ પ્લાન્ટ્સને નિશાન બનાવી શકે છે. યુક્રેનના જનરલ સ્ટાફે આશંકા વ્યક્ત કરી હતી કે રશિયન બોમ્બ વિસ્ફોટો દ્વારા યુક્રેનિયન તેલ ભંડારો અને અન્ય ઔદ્યોગિક સ્થળોને નિશાન બનાવવામાં આવ્યા છે.

મોટી સંખ્યામાં લોકોના મોતનો ભય સંયુક્ત રાષ્ટ્ર માનવાધિકાર મોનિટરિંગ મિશનએ મંગળવારે કહ્યું કે યુક્રેનમાં લગભગ 11 અઠવાડિયાથી યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. આ દરમિયાન 3,381 લોકોના મોત થયા હોવાના અહેવાલ છે. પરંતુ આ આંકડો કરતાં વધુ લોકોના મૃત્યુ થવાની આશંકા છે. યુક્રેનમાં મોટાભાગના મૃત્યુ મિસાઈલ અને હવાઈ હુમલાના કારણે થયા છે.

યુક્રેનમાં સાયબર હુમલા પાછળ રશિયાનો હાથ
બ્રિટન અને યુરોપિયન યુનિયને દાવો કર્યો છે કે રશિયાના હુમલા પહેલા યુક્રેન પર મોટા પાયે હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો, એમ સમાચાર એજન્સી રોઇટર્સે જણાવ્યું હતું. આ હુમલા પાછળ રશિયાનો હાથ હતો. ગયા ફેબ્રુઆરીમાં સાયબર હુમલામાં યુક્રેનિયન સેટેલાઇટ ઇન્ટરનેટ નેટવર્કને પણ નિશાન બનાવવામાં આવ્યું હતું.

જર્મનીએ કિવમાં તેનું દૂતાવાસ ફરીથી ખોલ્યું
ન્યૂઝ એજન્સી એપીના રિપોર્ટ અનુસાર, જર્મનીએ રશિયન આક્રમણ બાદ કિવમાં બંધ પડેલું પોતાનું દૂતાવાસ ફરી ખોલ્યું છે. જર્મનીના વિદેશ પ્રધાન અન્નાલેના બાર્બોકે મંગળવારે કહ્યું કે તેમનો દેશ યુક્રેનને સમર્થન આપશે. બે મહિના પહેલા યુદ્ધ ફાટી નીકળ્યા બાદ યુક્રેનની મુલાકાત લેનાર તે પ્રથમ જર્મન મંત્રી છે. તેમણે કહ્યું કે જ્યારે પણ યુદ્ધ અપરાધોની તપાસ અને કાર્યવાહીની વાત આવે ત્યારે જર્મની યુક્રેનની સાથે રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *