યુદ્ધના 73 માં દિવસે ઇટલીએ આપ્યો રશિયાને ઝટકો જપ્ત કરી લીધી પુતિનની સોથી જરૂરી વસ્તુ

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે છેલ્લા 73 દિવસથી યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. રશિયાની મનમાની રોકવા માટે પશ્ચિમી દેશો તેના પર અનેક પ્રકારના પ્રતિબંધો લાદી રહ્યા છે. આ દરમિયાન ઈટાલીમાંથી એક મોટા સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે.

ઇટાલીની સરકારે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનની કથિત લક્ઝુરિયસ યાટ જપ્ત કરી લીધી છે. સરકારે ઈટાલીની પોલીસને આ યાટ જપ્ત કરવાનો આદેશ આપ્યો હતો. આ યાટનું નામ શેહરઝાદ જણાવવામાં આવી રહ્યું છે અને તેની કિંમત 700 મિલિયન ડોલર આંકવામાં આવી રહી છે

ઈટાલિયન અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, આ યાટ કદાચ રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનની માલિકીની છે. જેલમાં બંધ રશિયન વિપક્ષી નેતા એલેક્સી નાવલની સાથે સંકળાયેલ એક વ્યક્તિએ દાવો કર્યો છે કે આ યાટ પુતિનની છે. શેહરઝાદ 450 ફૂટથી વધુ લાંબી યાટ છે. તેમાં એક સ્પા, થિયેટર, સ્વિમિંગ પૂલ અને બે હેલિકોપ્ટર પેડ છે. જહાજના સમારકામ કરનારાઓએ તેને એક નાનું તરતું શહેર ગણાવ્યું.

ઇટાલીના મરીન ડી કેરા બંદર પર છ ડેક શાહરાબાદનું સમારકામ ચાલી રહ્યું હતું. દરમિયાન, ક્રૂડના સભ્યો પ્રતિબંધને ટાળવા માટે તેને આંતરરાષ્ટ્રીય જળસીમામાં ખસેડવાની યોજના ધરાવે છે. દરમિયાન, ઇટાલિયન પોલીસ આ વૈભવી યાટના વાસ્તવિક માલિકને શોધવા માટે શોધમાં છે. શેહરઝાદ પાસે 18 મહેમાનો અને 40 ક્રૂ મેમ્બર માટે આવાસ છે.

આ યાટ જર્મન ફર્મ લાર્સન દ્વારા બનાવવામાં આવી હતી અને વર્ષ 2020માં તેના રહસ્યમય માલિકને સોંપવામાં આવી હતી. ત્યારથી આ લક્ઝુરિયસ યાટનો અસલી માલિક કોણ છે તે કોઈને ખબર નથી. ઈટાલિયન પોલીસ અધિકારીએ કહ્યું કે અમે હજુ એ કહી શકીએ કે તેનો અસલી માલિક કોણ છે. હાલમાં આ ભવ્ય યાટ રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ પુતિનની છે કે નહીં તેની તપાસ થઈ રહી છે પરંતુ તેની ભવ્યતા દુનિયાભરમાં ખ્યાતિ મેળવી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.