ઇન્દોરમાં બની ચોંકાવનારી ઘટના એક આશિકે આખી બિલ્ડિંગ જ સળગાવી દીધી આટલા લોકોના મોત - khabarilallive    

ઇન્દોરમાં બની ચોંકાવનારી ઘટના એક આશિકે આખી બિલ્ડિંગ જ સળગાવી દીધી આટલા લોકોના મોત

મધ્યપ્રદેશના ઈન્દોર શહેરમાં શુક્રવારે મોડી રાત્રે બે માળની ઈમારતમાં આગ લાગવાને કારણે 7 લોકોના મોત થયા હતા, પરંતુ જ્યારે પોલીસે આ મામલાની ગંભીરતાથી તપાસ કરી તો ચોંકાવનારો ઘટસ્ફોટ થયો, તપાસમાં પોલીસને જાણવા મળ્યું કે, એક ઈમારતમાં આગ લાગી હતી. કોઈ આગ નથી., તેના બદલે તે લાદવામાં આવી હતી. અને તે એક સુવિચારિત ષડયંત્ર હેઠળ થયું હતું.

ઈન્દોરના વિજય નગરમાં શનિવારે સવારે આગ લાગવાની ઘટનામાં સાત લોકોએ જીવ ગુમાવ્યા હતા. આ ઘટનાથી વિસ્તારના લોકો ખૂબ જ આશ્ચર્યચકિત થયા હતા, પરંતુ મોડી સાંજે જ્યારે પોલીસે ઘટનાની તપાસ કરી અને તેની વાસ્તવિકતા રજૂ કરી ત્યારે તેમના આશ્ચર્યમાં વધારો થયો.

પોલીસે સમગ્ર ઘટનાની ઝીણવટભરી તપાસ કરી તો જાણવા મળ્યું કે આ ઘટના નહીં પરંતુ સુનિયોજિત કાવતરું હતું અને કાવતરામાં સામેલ યુવક આ બિલ્ડીંગનો જૂનો ભાડુઆત હતો. વાસ્તવમાં આ ઘટનાને ઝાંસીમાં રહેતા એક પાગલ પ્રેમીએ અંજામ આપ્યો હતો.

આરોપી સંજય ઉર્ફે શુભમ દીક્ષિત 6 મહિના પહેલા તેના મકાનમાં ભાડા પર રહેતો હતો અને પૈસાના વિવાદને કારણે તેને ઘરની બહાર કાઢી મુક્યો હતો. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર, આ ષડયંત્ર પાછળ એકતરફી પ્રેમ પણ કારણભૂત છે, કારણ કે સંજય ઉર્ફે શુભમ દીક્ષિત આ બિલ્ડિંગમાં રહેતી એક મહિલા પર લગ્ન કરવા માટે દબાણ કરતો હતો. પરંતુ મહિલાએ ના પાડી. જેનાથી નારાજ થઈને શુભમે આ ઘટનાને અંજામ આપ્યો હતો.

પોલીસ કમિશનર હરિનારાયણ ચારી મિશ્રાએ જણાવ્યું કે ‘લોકોમાં આ ઘટના અંગે ઉત્સુકતા હતી. આ ઘટના પરસ્પર દુશ્મનીના કારણે બની હતી, આરોપી 6 મહિના પહેલા અહીં ભાડેથી રહેતો હતો. મહિલાની હાલત સામાન્ય છે, પોલીસે વાત કરી, મહિલા એ જ બિલ્ડિંગમાં રહેતી હતી. ઘટના દરમિયાન સ્કુટીમાં આગ લાગી હતી. ફોરેન્સિક ટીમ આગની સમગ્ર ઘટનાની નજીકથી તપાસ કરી રહી છે. જ્વલનશીલ સામગ્રીનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો. આરોપીઓ સામે હત્યાની કલમો હેઠળ કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. પૈસાના અભાવે 1 વર્ષથી ચાલ્યા ગયા હતા. આરોપીઓ સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *