યુક્રેનમાં વધશે તણાવ રશિયાએ કર્યું એવું કામ અમેરિકા અને આ બન્ને દેશ પણ નહિ કરે હવે યુદ્ધમાં પીછેહટ - khabarilallive    

યુક્રેનમાં વધશે તણાવ રશિયાએ કર્યું એવું કામ અમેરિકા અને આ બન્ને દેશ પણ નહિ કરે હવે યુદ્ધમાં પીછેહટ

યુક્રેનમાં ચાલી રહેલા યુદ્ધ વચ્ચે રશિયાએ દાવો કર્યો છે કે તેણે ખાર્કિવમાં અમેરિકન અને યુરોપિયન સૈન્ય ઉપકરણોને નષ્ટ કરી દીધા છે. યુક્રેન પર રશિયાના હુમલા બાદથી અમેરિકા સહિતના યુરોપીયન દેશો કિવને સતત સૈન્ય અને આર્થિક મદદ કરી રહ્યા છે. અમેરિકા, નાટો અને યુરોપના ઘણા દેશોએ યુક્રેનને રશિયાનો મુકાબલો કરવા માટે અત્યાધુનિક શસ્ત્રો, વિમાનો અને અન્ય સૈન્ય સામગ્રી પ્રદાન કરી છે.

રશિયાના સંરક્ષણ મંત્રાલયે શનિવારે જણાવ્યું હતું કે તેણે યુક્રેનના ખાર્કિવ શહેરમાં રેલ્વે સ્ટેશન નજીક યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ અને યુરોપિયન દેશોના લશ્કરી સાધનોના મોટા ભંડારને નષ્ટ કરી દીધો છે, રોઇટર્સ સમાચાર એજન્સીના જણાવ્યા અનુસાર. રશિયન સંરક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું કે તેણે ઓડેશા બંદર શહેર નજીક એક જ રાતમાં 3 દારૂગોળો ડેપો સહિત યુક્રેનિયન લશ્કરી સુવિધાઓનો નાશ કર્યો.

અત્યાર સુધીમાં, યુક્રેનને શસ્ત્રો અને નાણાકીય સહાયના રૂપમાં 12 બિલિયન યુએસ ડોલરથી વધુની સહાય મળી છે. યુક્રેનના પીએમ ડેનિસ શ્મિહલે અમેરિકા સહિત તમામ યુરોપિયન દેશોનો આભાર માન્યો છે. બીજી તરફ બંને દેશો વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધની વચ્ચે યુરોપ અને અમેરિકાના ટોચના નેતાઓ અને ગુપ્તચર વડાઓએ આશંકા વ્યક્ત કરી છે કે રશિયા આ યુદ્ધમાં પરમાણુ હથિયારોનો ઉપયોગ કરી શકે છે. જોકે, મોસ્કોએ આ વાતને નકારી કાઢી હતી.

ગુરુવારે, રશિયન વિદેશ મંત્રાલયના પ્રવક્તાએ કહ્યું કે પશ્ચિમી અધિકારીઓ જાહેરમાં રશિયા દ્વારા યુક્રેન પર પરમાણુ હથિયારોના ઉપયોગ વિશે બિનજરૂરી રેટરિક કરી રહ્યા છે. આ સંપૂર્ણપણે ખોટું છે કારણ કે યુક્રેન વિરુદ્ધ મોસ્કોની કાર્યવાહી એક વિશેષ લશ્કરી કાર્યવાહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *