નહિ રોકે પુતિન યુદ્ધ રશિયાએ મોસ્કો ઉપર ઉડાવી સોથી ખતરનાક વસ્તુ આખી દુનિયાને આપી ચેતવણી - khabarilallive    

નહિ રોકે પુતિન યુદ્ધ રશિયાએ મોસ્કો ઉપર ઉડાવી સોથી ખતરનાક વસ્તુ આખી દુનિયાને આપી ચેતવણી

છેલ્લા 2 મહિનાથી યુક્રેન પર સતત મિસાઈલ અને વિનાશક બોમ્બ વરસાવનાર રશિયા હવે અમેરિકા અને નાટો દેશોને મોટી ચેતવણી આપી રહ્યું છે. તે 9 મેના રોજ યોજાનાર વાર્ષિક વિજય દિવસ દરમિયાન આવા વિમાનને લેન્ડ કરવા જઈ રહ્યો છે, જેને વિશ્વ કયામતના દિવસનું વિમાન માને છે.

વિજય દિવસની પરેડમાં આ પ્લેનનો સમાવેશ કરવાનો સીધો અર્થ એ છે કે વિશ્વને ચેતવણી આપવાનો છે કે યુક્રેન યુદ્ધમાં તેઓ પગ ન નાખે નહીં તો રશિયા કોઈપણ કિંમતે તેમની પાસેથી બદલો લેશે.

રિપોર્ટ અનુસાર, રશિયાના આ વિનાશકારી પ્લેનનું નામ Il-80 છે. આ રશિયાનું સૌથી ખતરનાક સ્ટ્રેટેજિક ફાઈટર જેટ પ્લેન (ડુમ્સડે પ્લેન) છે, જેને પરમાણુ યુદ્ધમાં દુશ્મનને ખતમ કરવાના ઉદ્દેશ્યથી બનાવવામાં આવ્યું છે. અમેરિકા સહિત વિશ્વના ઘણા દેશો આ વિમાનને ખૂબ જ ખતરનાક અને માનવતા માટે ખતરો માને છે.

રશિયાનું આ વ્યૂહાત્મક વિમાન 9 મેના રોજ યોજાનારી રાષ્ટ્રીય વિજય દિવસ પરેડમાં મોસ્કોની ઉપરથી ઉડશે. આ શક્તિશાળી એરક્રાફ્ટ (ડૂમ્સડે પ્લેન)ને એસ્કોર્ટ કરતી વખતે બે મિગ-29 જેટ એરક્રાફ્ટ દોડશે. બુધવારે યોજાયેલી રિહર્સલ પરેડમાં આ વિનાશક વિમાન શહેરની ઉપરથી ઉડતું જોવા મળ્યું હતું. તે જ સમયે, યુક્રેનમાં વિશેષ લશ્કરી કામગીરી ચલાવી રહેલા રશિયન સૈનિકોના સમર્થનમાં 8 મિગ-29 એસએમટી વિમાનોએ ઝેડ આકારની રચના કરીને આકાશમાં ઉડાન ભરી.

ઝેડનો આકાર યુક્રેન સામે યુદ્ધ ચલાવી રહેલા રશિયાનું પ્રતીક બની ગયો છે. ત્યાં, બધા રશિયન જહાજો, ટાંકીઓ અને અન્ય વાહનો સમાન પ્રતીક ધરાવે છે. યુદ્ધના મેદાનમાં પરસ્પર ગોળીબારથી બચવા માટે દરેક દેશ પોતાના વાહનો પર આવી નિશાની બનાવે છે. રશિયાએ યુક્રેન સામેના યુદ્ધમાં Z પ્રતીક બનાવ્યું છે, જે હવે રશિયન સેનાનું પ્રતીક બની ગયું છે.

નાઝી જર્મની સામે બીજા વિશ્વયુદ્ધમાં સોવિયેત સંઘની જીતની યાદમાં રશિયા દર વર્ષે 9 મેના રોજ રાષ્ટ્રીય વિજય દિવસ ઉજવે છે. આ વર્ષે તેની 77મી વર્ષગાંઠ છે. રશિયાના સંરક્ષણ પ્રધાન સર્ગેઈ શોઇગુએ બુધવારે કહ્યું કે આ વખતની પરેડમાં લગભગ 11,000 સૈનિકો ભાગ લેશે. તેમની સાથે આ વર્ષે રેડ સ્ક્વેર પરથી 131 પ્રકારના હથિયારો અને લશ્કરી સાધનો તેમજ 77 વિમાન પસાર થશે.

વિજય દિવસના કાર્યક્રમો 28 શહેરોમાં યોજાશે
રાજધાની મોસ્કો સિવાય આ વખતે રશિયાના 28 શહેરોમાં મિલિટરી પરેડ યોજાશે. આ પરેડમાં લગભગ 65,000 સૈનિકો, લગભગ 2,400 પ્રકારના શસ્ત્રો અને સૈન્ય સાધનો તેમજ 460થી વધુ ફાઈટર પ્લેન ભાગ લેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *